Announcement

Collapse
No announcement yet.

9800GTX+ กับ 4850 สรุปใครแรงกว่ากันบอกหน่อยสิคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 9800GTX+ กับ 4850 สรุปใครแรงกว่ากันบอกหน่อยสิคับ

คือ ผมกำลังจะซื้อการ์ดจอตัวใหม่งะคับ เดิมทีผมใช้ของฝั่งเขียว 8800GTS 320 BIT แต่จะซื้อตัวใหม่ ก็ไม่แน่ใจว่าของฝั่งไหนจะดีกว่ากัน จะไปใช้ของฝั่งแดง ก็ไม่แน่ใจว่าปัญหาเก่าๆแก้ไขดีขึ้นมากกว่าเดินไหม( แต่ก็พอได้ยินมาว่าดีขึ้นกว่าเดิมมากแง้ว ) เลยลังเลอยู่ สรุปขอคำแนะนำพี่น้องทุกท่าน ช่วยแนะนำหน่อยคับ ระหว่าง 9800GTX+ กับ 4850 อันไหนน่าใช้กว่ากันับ

แรงพอ ๆ กันราคาพอ ๆ กัน ชอบอันไหนเล่นอันนั้นครับ

Comment

กระทู้ ชวนทะเลาะกันอีกละ

Comment

9800GTX+ แรงกว่านิดหน่อย

4850 แรงกว่าบางจังหวะเท่านั้น

มันมีกระทู้ที่คนในบอร์ดพันทิพย์ บอกว่า 4850 เล่น Crysis เปิด 8XAA แล้วได้ เฟรมเรด 30 นั้น ไม่จริง
        มันไม่ได้เปิด AA เลยด้วยซ้ำเพราะมีคนลองเล้ว ภาพ 8xaa ทำไมเหมือน ไม่เปิด AA เลย ตาไมปอ่าไนด้ถ้าไม่เชื่อ

Comment

เค้าสรุปกันมาตั้งนานแล้ว

Comment

คือผมก็นั่งอ่านมาหลายกระทู้แล้วงะคับ มีแต่บอกว่าเล่น Crysis ระดับสูงๆได้ดี ที่การ์ดจอ 4850 กลายมาเป็นกระเด็น แต่ผมหาไม่เจอว่าสรุป 9800GTX+ กับ 4850 อันไหนมันแรงกว่ากันแน่งะคับ แต่เท่าที่อ่าน ดูเหมือนว่า 4850 จะมาแรงแซงทางโค้ง

Comment

ถ้าดมกลิ่นขี้หมา กับขี้ไก่ออกว่าอันไหนเป็นอันไหน ก็จะเห็นว่า 2 ตัวนี้ต่างกันอย่างไร

Comment

อย่าได้หาข้อสรุป

Comment

มารอคำตอบ

Comment

เวรกรรม พอดี ผมก็หาได้มีความรู้มากหรอกคับ ที่ถามนี่ไม่ได้จะอะไรหรอก ผมแค่อยากได้ควมคิดเห็นเท่านั้น เพราะผมจะเสียตังทั้งที ขอให้ได้ของที่ดีๆกับเขาหน่อยแค่นั้นและคับ คุณJanmukdamaster เพราะผมเองไม่ได้เก่งขนาดคุณหรอกคับ เลยไม่สามารถเช่นคุณ! (ไม่ได้ชวนทะเลาะนะ แค่บอกให้เข้าใจเท่านั้นเองคับ )

Comment

4850GTX+ แรงที่สุดครับฟันธง จะโดนด่าไหมเนี่ยเรา ..

ผมกำลังจะชื้อเหมือนกันครับดู2ตัวนี้มันดีพอๆกันล่ะเลยเลือกโปรมัน อย่างวันที่27นี้ชื้อของnvidiaมันมีโปรโมชั่นแถมคูปอง5ใบชิงการ์ดจอกับเกมคอนโซล แล้วก็วิสแบนnvidiaสรุปผมก็เลือก9800GTX+ หรือต่อไปAMDมันมีโปรโมชั่นแจ่มกว่าผมก็เลือก4850 (ในกรณีแรงเท่ากันราคาพอๆกันนะ)

Comment

สู้กัยบ่อยจัง คู่นี้

Comment

ชอบสีสัน ดูหนังดี 4850
                          เล่นแต่เกม ไม่ต้องเปลี่ยน driver บ่อย 9800GTX+

Comment

พูดยากคับคู่นี้ = ='

ถ้าเป็นผมจะซื้อก็ยังไม่รู้เลยว่าจะเอาตัวไหน

ความแรงก็พอๆกัน ราคาก็พอๆกัน เพราะตอนนี้มี Non-ref ทำออกมาแข่งกันเต็มบ้านแล้ว
                            Last edited by Blue NarCiSs; 25 Sep 2008, 16:27:28.

Comment

แรงกว่ากันไม่มาก ราคาต่างกันไม่มาก

สีสดเอาแดง เกมส์แรงเอาเขียว โอเคเน่อ

Comment

Working...
                              X