Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าซื้อ 7950GT เอามาเล่นเกมส์BF2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าซื้อ 7950GT เอามาเล่นเกมส์BF2

คือผมจะซื้อเครื่องใหม่ในเร็วๆนี้แต่ผมยังเลือกการ์ดจอไม่ได้เลย
    อยากให้เพื่อนแนะนำครับ คือผมจะเอามาเล่นเกมส์ BF2 เอาแบบว่าเปิดทุกอย่างสุดหมดเลย
    อยากถามว่า 7950GT จะสามารถลองรับได้ไหมครับแล้วระหว่าง 256mb กับ 512 mb เลือกอันไหนดีครับถ้าเทียบกับความคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป

spec คร่าวๆที่ผมกะเอาไว้
    core2 duoE6600
    Geforce 7950Gt
    Corsair 1G/800
    P5B
    Enermax460

จากที่อ่านๆมาหลายกระทุ้เกี่ยวกับBF2

รู้สึกว่า 7900GS ก็เพียงพอแล้วอ่ะครับ

เพราะงั้น 7950 GT คงมะต้องพูด -*-

Comment

Corsair 1G/800 ได้ 2gb จะแจ่มครับ

Comment

Originally posted by Alexandrite View Post
        จากที่อ่านๆมาหลายกระทุ้เกี่ยวกับBF2

รู้สึกว่า 7900GS ก็เพียงพอแล้วอ่ะครับ

เพราะงั้น 7950 GT คงมะต้องพูด -*-
        ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลช่วยในการตัดสินใจของผม
        คือการ์ดจอที่ผมใช้อยู่แค่ a6600 td ยังเป็น AGP อยู่เลยเวลาเล่นก็ปรับได้แค่กลางๆแล้วเวลาที่เจอคนเยอะๆในเกมส์ก็กระตุกๆตายเป็นประจำเล่นแล้วเสียอารมณ์ ผมซื้อเครื่องมาก่อนที่ BF2 จะออกไม่กี่เดือนเองเลยซ็งเลย

Comment

ไม่ต้องห่วงคับ 7600GT ปรับสุด ผมยังเล่นลื่นเลย หุหุ

Comment

7950gt 512MB คับ

ที่ความละเอียดสูงๆ แรมเยอะๆจะเห็นผลได้ดีคับ

Comment

เกินพอครับ

Comment

Working...
              X