Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฉลามบุกบนบก 555+ มาดูๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

นี้ครับฉากจบ
    http://www.youtube.com/watch?v=yIEDqjRuXBE

Comment

Originally posted by sasmansh View Post
      http://www.youtube.com/watch?v=yIEDqjRuXBE
      กบมาไง - -

Comment

Originally posted by sasmansh View Post
        Crysis หรือ Starwar นี่

Comment

-*-ส้นเท้ามากๆ

Comment

ฉากจบจริงๆหรอครับ ไม่ได้หลอกนะ ใครตามเก็บจนครบเพื่อจะดูฉากจบลับน้ำตาตกเเน่ 555+

Comment

Originally posted by enzigerz View Post
              ฉากจบจริงๆหรอครับ ไม่ได้หลอกนะ ใครตามเก็บจนครบเพื่อจะดูฉากจบลับน้ำตาตกเเน่ 555+

แต่มันซ่อนแบบส้นทีนนะครับ ผมไม่เจอวักตัวด้วยซ้ำ

Comment

ยังไม่ได้เล่นเลย - -a

Comment

ผมบ้าจี้เล่นใหม่จบเก็บครบไปแล้ว
                  ฉากจบมันส้นมากครับ
                  ให้กูเก็บทำไมเนี่ยยยยยยย นึกว่าจะอลัง

Comment

สงสัยภาค 2 คงมีฉลามไปเพื่อนแน่เลย 555+

Comment

ผมว่า Crysis Warhead นี่มีอะไรแปลกๆซ่อนไว้เยอะนะครับ
                      นอกจากฉลามบุก กบ และอื่นๆแล้ว
                      ผมยังเจอสิ่งแปลกๆ ซึ่งไม่รู้สมควรจะเรียกว่า Bug หรือของเล่นที่ทีมงานส่งมาเพื่อเอา "ฮา" ก็ไม่ทราบครับ

เรื่องของเรื่องคือ เมื่อผมเล่นเกมนี้ในฉากแรกท้ายๆด่านแรก
                      ผมกำลังซุ่มตัวหมอบนิ่งอยู่ในป่า เพื่อจะรอจังหวะเหมาะไปยึดบาร์ที่อยู่อีกฝั่ง (ซึ่งมีศัตรูประจำอยู่ป้อมปืนกล)
                      ในขณะที่ผมซุ่มเงียบนั้น ทหารเกาหลีโชคร้ายนายนึงก็เดินลาดตระเวนมาตรงที่ผมหมอบพอดี

ผมคิดจะเก็บเจ้าหมอนี่ด้วยวิธีที่หลากหลาย แรกว่าจะเข้าโหมดบ้าพลังเข้าบีบคอ
                      แต่ผมก็เปลี่ยนใจ ใช้ปืนพกที่ใส่ที่เก็บเสียง จ่อยิงระยะเผาขน
                      ด้วยระยะแค่นั้นแน่นอนว่า หัวกระสุนจะต้องพุ่งเข้าสู่เป้าหมายชนิดไม่มีพลาด

ทันทีที่ผมกดเมาส์เพื่อปล่อยกระสุนออกจากกระบอกปืน สิ่งที่ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น (ทำเอาผมแทบช็อค)
                      นั่นคือ กระสุนที่ปล่อยออกมามันกลายเป็น "ไก่" ครับ ไก่ที่ร้องกระต๊ากๆตัวเป็นๆเลยล่ะครับ
                      เดชะบุญผมยังพอคุมสติได้ (ไม่บ้าไปซะก่อน) ผมเลยยิงอีกครั้งปรากฏผลที่ได้คือ ไก่ก็ยังออกมาบินหรากันเพ่นพ่าน

ขณะที่ผมเริ่มคุมสติตัวเองไม่อยู่ (พลางนึกไปถึงว่าทหารเกาหลีอาจ "มากับพระ" ถึงยิงไม่เข้า)
                      ผมก็พบว่าทหารเกาหลีคนนี้ มันยิงพลุขึ้นฟ้าส่งสัญญาณเรียกพรรคพวกมารุมสกรัมผมซะแล้ว
                      โอ ขณะที่ปืนทุกกระบอกของผมขณะนั้น ออกลูกมาเป็นไก่หมด ผมก็พบว่าตัวเองตกอยู่ภายใต้วงล้อมของศัตรูไม่ต่ำกว่า 4 คนและแต่ละคนก็อาวุธพร้อมมือ

ทันใดนั้นผมคิดขึ้นมาได้ว่า ผมยังมีระเบิดมือซึ่งยังไม่ได้ใช้เลยซักลูก
                      และนิ้วผมไปไวกว่าใจคิด มันก็กดระเบิดมือขึ้นขว้างออกไป ผมคิดว่างานนี้ล่ะเละทั้งคอก
                      ปรากฏระเบิดมือที่ขว้างออกมาก็เป็น "ไก่" ครับ ทหารเกาหลีทำแค่ปัดไก่ให้พ้นหน้าพ้นตาไปเท่านั้นเอง

และหลังจากวินาทีนั้นผมก็คิดขึ้นมาได้ว่า "คงไม่รอด" เป็นแน่แท้
                      ทหารเกาหลีรุมยิงผม แบบไม่เลี้ยงไม่ต้องบอกก็คงรู้ใช่ไหมครับว่า ต่อให้เป็นโหมดเกราะแกร่งขนาดไหนก็ไม่รอด
                      แต่ขออภัยด้วย ผมไม่ตายครับเพราะกระสุนที่ทหารเกาหลีส่งมาเป็นของกำนัลให้แก่ผมยามสิ้นท่า มันก็ออกลูกมาเป็นไก่เช่นเดียวกันครับ 55555

จากนั้นสงครามติงต๊อง คนปล่อยไก่ก็เริ่มขึ้น ผมก็ปล่อยไก่ศัตรูก็ปล่อยไก่ ต่างฝ่ายต่างปล่อยไก่กันหมดเล้า
                      ในขณะที่ผมคิดว่ามันจะเอาฮาบ้าบอคอแตกกันไปถึงไหน (ผมเริ่มรับไม่ได้กับสภาพฆ่ากันไม่ตาย 5555)
                      ผมก็เลยโหลดเซฟขึ้นมาใหม่ ปรากฏยังปล่อยไก่กันอยู่ครับ ต้องออกจากเกมแล้วเข้าเกมใหม่จึงจะหาย แต่บางครั้งก็จะเจอเหตุแบบนี้อีก

ขออภัยจริงๆครับที่ไม่มีรูป แต่ผมขอยืนยันว่าเรื่องนี้ยืนอยู่บนพื้นฐานของความจริงครับ
                      จากเรื่องนี้ทำให้ผมรู้ว่า ปริศนาของ Crysis ลึกล้ำเกินหยั่งคาดจริงๆครับ 5555
                      Last edited by chevsarato; 6 Oct 2008, 10:45:43.

Comment

ใครเคยเจอแบบผมมั่ง รบกวนแชร์ประสบการณ์ให้ฟังหน่อยนะครับ
                        บอกตรงๆว่าครั้งแรกที่ผมเจอนี่ "อึ้ง" ไปเลยครับ 5555
                        Last edited by chevsarato; 6 Oct 2008, 10:48:08.

Comment

มันกลายพันธ์รึป่าวครับ- -*

Comment

Working...
                          X