overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 37

Thread: ถามคนอุบลเกี่ยวกับร้านคอมครับ

Default ถามคนอุบลเกี่ยวกับร้านคอมครับ

ถามหน่อยครับคนอุบลที่เข้ามา ว่า ร้านคอมในอุบลร้านไหนมีฮาร์ดแวร์ดีๆขายบ้างอ่ะครับ อยากรุว่าร้านไหนมี 4850 อ่างับ อยากรุอ่ะครับ สนรุ่นนี้มากๆครับ แต่ไม่รุว่าร้านไหนมีเพราะรุสึกว่าอุบลมันไกลกรุงเมพ เลยไม่รุว่าจะมีร้านไหนเอาของใหม่ๆเข้ามาบ้างใครรู้ก็ช่วยบอกทีนะครับ เผื่อจะได้ออกคอมใหม่

OverclockZone Member toi_125's Avatar

อุบลไปดูร้านคิงคอง มี 3870 ของAsus นะ นอกนั้นร้านอื่นไม่มี ต้องสั่งกรุงเทพเอาอย่างเดียว

OverclockZone Member KingYojimbo's Avatar

สั่งทางเนต นีกว่าครับ คิงคองขายแพง บริการห่วยแตก เด๋วจะเสียความรู้สึกป่าวๆนะ

OverclockZone Member vanzious's Avatar

ผมเป็นคนอุบล ไม่มีอะไรในคอมที่ซื้อจากอุบลเลย (ยกเว้น cd rom)

OverclockZone Member fuji's Avatar

คนอุบลอิอิ จะบอกตามประสบกามนะครับ ณ สถานการณ์ปัจจุบันนะครับ อดีตไม่พูดถึง
    ร้านขายของใกล้เคียงกับราคากทม. มีของอับเดท ให้เลือก
    1.JIB ครับ ราคาดูในเว็บเลย แล้วโทรไปถาม ถ้าไม่มีของในสาขาก้อสั่งไว้ พรุ่งนี้ไปจ่ายตังค์รับของกลับบ้านครับ www.jib.co.th
    2.คิงคอง หรือ PCNETเจ้าเก่า ของแพงขึ้นครับ เป็นบางอย่าง บริการผมว่าทั่วไปแหละ ร้านในอุบล คงไม่หนีกัน แล้วแต่ดวง www.kkcom.net 3870 ผมเมลไปถามนั้นแหละ แต่โทรมาบอกราคา3990 ไม่รวมVat ผมเลยไม่เอา แต่ไหงมาขาย 3790 เฉยเลย ใครอยากได้ก็ไปเอาได้เลยครับ ประกันร้านน้อยลงไม่ตามVoid ผู้นำเข้านะครับ ก็ดูอย่าให้เขาแปะทับVoid DCOMล่ะกัน
    3.Buycom เจ้าเก่า ของมาเป็นพักๆ แพงขึ้นหน่อย ส่วนบริการไม่ทราบครับ เพราะไปซื้อแต่แผ่นCD DVD ครับ แผ่นIMATION ถูกดี ร้านอื่นแค่แต่Princo DHOOM ไม่ก็ขายแต่ขายแพงซะงั้น

ร้านปานกลาง ราคาไม่เทพมาก
    1.TTCOM พอได้แต่ไม่มีของ ไม่รู้ขายอะไรอิอิ มีจอ มีปริ๊นท์เตอร์
    2.Hitechcom ร้านเล็กๆแถว หลังวัดแจ้งครับ บริการดี แนะนำดีครับ

ร้านเทพ แต่ลูกค้าเยอะมาก สมกับความเป็นเทพ
    1.คอมเวิรล์ ชิ้นส่วนคอมไม่มีให้เลือก ครับ ไปได้กล้อง ได้ของแบรนด์ๆ ระวัง เพิ่มราคา ลดประกัน แถมปิดVoidร้าน ทับVOid บริษัท เช่น HDD 5 ปี พี่ท่าน แปะVoidร้านทับ 2 ชั้น ย้ำว่า 2 ชั้น ขีดไว้ 3 ปี (ถ้าโชคดีนะ) M/B 3 ปี แปะทับ 2 ชั้น ขึด 1 ปี ครับ สุดยอด
    2.ITZONE ราคาเทพ ของก็งั้นๆเสียค่าส่งเคลมเองด้วย
    3.ITCOM ไม่มีให้เลือก ราคาเทพเช่นกัน บริการไม่ทราบ เพราะไม่เคยซื้อของเลยหนาวราคา
    4.UC&T จัดร้านใหม่แล้ว มีโชว์รูมแต่ยังไม่ได้แวะไปดู ใครจะถอยโน๊ตบุ๊ก ที่ไม่มีในแมคโคร โลตัส บิ๊กซี คงต้องไปร้านนี้แหละ ราคาไม่รู้

จะโดนลบไหม ผมเคยโพสต์ในเว็บอุบล เว็บหนึ่งโดนลบเลยครับ ไม่มีเหตุผลไม่ชี้แจงใด

คือ ร้าน JIB ในอุบล ก็ยังไม่มี HD4850 หรือครับ ครืออยากรุอ่ะงับ หุหุ
    ขอบคุณทุกคนนะครับที่มาช่วยตอบ
    ทุกครั้งถ้าคอมเสียหรือซื้ออารายจะไปร้าน ITZONE อ่ะงับ เจ้าของร้านเปงลูกศิษย์แม่

อยากรุวิธีการสั่งอ่ะครับ ถ้าให้ร้านคอมสั่งให้จะได้มั้ยครับ เพราะสั่งมาเองได้ของมาก็ประกอบเองไม่เป็น -..-

OverclockZone Member ploynut's Avatar
    ซื้อง่าย-ขายยาก

....

OverclockZone Member fuji's Avatar

จะร้านเพื่อน ร้านคนรู้จัก ก้อไม่วายโดนฟันครับ การตั้งร้านมีค่าใช้จ่าย ดังนั้นต้องมีการจ่ายค่าของ และค่าบำรุงร้านด้วย ปากท้องลูกน้องอีก
    ส่วนJIB ดูเบอร์สาขาอุบลในเว็บมีครับ แล้วโทรไปถามเลย ร้านรับประกอบด้วย ไปไม่ถูกก็ถามทางได้เลยครับ แต่อาจจะช้าหน่อยเวลาประกอบกับซื้อของนะ เพราะคนน้อย (พนักงานน้อย) 4850 ผมเคยเห็นอยู่นะ แต่หนักๆ จะมี 9600 เต็มร้านเลยเอิ๊กๆ สั่งเอาเลยครับก่อนเที่ยง บ่ายๆอีกวันได้ของเลย พี่เค้าไม่ได้ว่าอะไร โทรไปถาม ราคา เขาก้อถามว่าจะเอาเลยไหมจะสั่งมาให้พรุ่งนี้ได้ ไม่ต้องมัดจำไม่มีเงื่อนไขอะไรเลยครับ ราคาถูกกว่าในเว็บครับ 10-20บาท ครับ แต่เรื่องเคลมผมไม่รู้ครับ เพราะเพิ่งซื้อของแค่ 3 ชิ้นยังไม่ได้เคลมเลย

OverclockZone Member l3estzon's Avatar

ถ้าในอุบล ตรงดิ่งเลยครับ JIB หน้าหนองบัว บริการแหล่มใช้ได้ ผมได้แรม มา2ตัวสั่งไว้ วันรุ่งขึ้นได้
    แนะนำๆ

ขอบคุณทุกท่านครับ เพิ่งรู้ว่า JIB ไปเปิดอยู่อุบล -..- บ้านผมแถวโลตัสครับ

แล้วพี่ร้านเค้าใจดีมั้ยครับ หุหุ ชอบคนใจดี

OverclockZone Member l3estzon's Avatar

กันเองดีนะ อยากรู้ไรถามพี่เค้าได้เลย จะสั่งอะไรก็ลองถามข้อมูลพี่เค้าดูได้ ผมชอบไปนั่งตากแอร์เล่น อิอิ

ขอบคุงงับ

OverclockZone Member dodocoreduo's Avatar

ขอดันกระทู้อีกทีนึง ผมไม่รู้ว่ามี JIB ที่อุบลไปสั่งอุปกรณ์ประกอบเครื่อง( ให้รานประกอบให้ ) สั่งให้น้า ประกอบเสร็จยกกลับเขมราฐ 100 ก.ม. ขึ้นจอฟ้าปรากฎว่าเป็นกะแรมได้เข้ามาอุบลอีกรอบ แรมที่ซื้อเป็น OCZ 2GBX2

คือเขาบอกให้เปลี่ยนเป็น 2GB 1Gx2 น้าผมจะเอา 4GB --* ใช้งาน พิม งาน ฟังเพลง เขาบอกให้รอของมา วันพุทธ วันที่ไป วัน ศุกร์ พอวันพุธ ของไม่มาเพราะแรมต้องเปลี่ยนเป็นคู่เพราะซื้อแพคคู่มา รอมา 2พุธละเลยโทรไปคุยกับพนักงานว่าขอเปลี่ยนแรมเป็น 2GB กับหักเงิน ส่วนต่าง อาทิตย์หน้าจะรอดูว่าจะได้ผลอย่างไรเดวมาบอกอีกที ไม่นึกว่า จะมี คนอุบลเล่นบอร์ดนนี้เหมือนกัน

OverclockZone Member

เห้อๆๆ

OverclockZone Member mango's Avatar

สอยมาแว้วครับ ผมอยู่ตำบลปทุม อ.เมืองคร้าบบบบ รายงานตัว
    ขออภัยที่ขุดกระทู้ครับ
    Last edited by mango; 29 Jan 2009 at 20:50:37.

OverclockZone Member cat999's Avatar

jib...

OverclockZone Member หมูกรอบ's Avatar
    แถวๆหางตาของเธอ

ผมก็เข้าแต่ร้าน JIB นะ ไม่งั้นก็ HWH บอกลา Kingkong ไปนานแล้ว พนักงานเขาเทพทุกคน

OverclockZone Member naitiw's Avatar

ไปแล้วก็ดีนะ ราคาตรงกับที่บอกไว้ในเว็บเลยล่ะ นี่เบอร์สาขาอุบล 045-315721

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks