Announcement

Collapse
No announcement yet.

คอมผมมีปัญหาการบูทเครื่องช่วยทีครับ T T

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คอมผมมีปัญหาการบูทเครื่องช่วยทีครับ T T

คือว่าผมเปิดแล้วมันไม่ค่อยจะบูทอ่ะครับ แบบว่าต้องรอนานๆ(นานมาก)มันถึงจะดังติ๊ด แล้วก็เข้าได้ธรรมดา บางทีต้องเปิดเครื่องใหม่หลายๆรอบมันถึงจะดังติ๊ดอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามันเป้นที่อะไรกันแน่อ่ะครับ cpu หรือ mainboard จะได้เอาไปเคลมครับ ขอบคุงนะคับ

-*- วอนผู้รู้ช่วยตอบทีครับ คือว่าเสาร์นี้ผมจะเอาไปเคลมแล้วอ่า

Comment

เช็ค RAM / VGA เสียบเเน่นดีใหม
      เคลียร์ CMOS / ถอดถ่านเมนบอร์ดออกใส่ใหม่
      หรือแฟลช BIOS เวอร์ชั่นอื่น

Comment

ลองดู harddisk ด้วยก็ดีนะครับ

Comment

Working...
        X