overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: น้อง HP ของผมทั้ง 2 เครือ่งไปซะแล้วครับ รบกวนขอความเห็นทุกท่านด้วยครับ

OverclockZone Member

Default น้อง HP ของผมทั้ง 2 เครือ่งไปซะแล้วครับ รบกวนขอความเห็นทุกท่านด้วยครับ

NB HP ของผมกับแฟนทั้ง 2 เครื่องมันพังอยู่ครับ อธิบายมากไม่ได้ เดี๋ยวมันจะดับไปอีกครับ รบกวนขอความเห็นหน่อยว่า ผมควรจะส่งซ่อม ศูนย์ HP หรือว่าตามร้านข้างนอกดีครับ โดยเครื่องทั้ง 2 นั้นหมดประกันไปแล้วทั้งคู่ ถ้าส่งซ่อมศูนย์จะเสียเงินไปฟรีๆประมาณสองพันกว่าบาท ก็เลยอยากถามว่าร้านข้างนอก มีร้านไหนที่ซ่อม NB เก่งๆ ไม่แพงเท่าศูนย์ แล้วก็มีอะไหล่ดีๆให้ครับ ถ้ามีช่วยแนะนำด้วยนะครับ หรือว่าควรจะส่งศูนย์ดีกว่าครับ (พิมพ์อยู่เครื่องรวนแย่แล้วครับ ลงคอมใหม่ก็ไม่หาย)

ขอบคุณครับ

เหมือนผมเคยอ่านเจอ ว่า HP มันต่อประกันได้แม้จะหมดแล้ว แต่มันจะนับเพิ่มให้จากวันที่ประกันหมด

2 ปี 3990 มั้งครับ ไม่แน่ใจนะ ยังไงลองโทรถามที่ 0 อีกทีละกันครับ

ร้านสตาร์โน๊ตบุค ชั้น สี่ ฟอร์จูน โอ ดีนะ

OverclockZone Member ๐ผ่านมาเจอ๐'s Avatar
    ปากช่อง(ในป่าลึก)

ของผมก็พังเหมือนกันครับ โทรไป0 เขาบอกว่า ต้องซื้อประกันเพิ่มภายใน3เดือนหลังจากที่ซื้อครับ เซ็งๆ

OverclockZone Member G_Seed's Avatar

ไม่แแนะนำซ่อมข้างนอกครับ
    ถ้าเราไม่มีความรุ้ระวังจะโดนหลอกได้ครับ
    อาจถูกเปลี่ยนอไฟล์เอาได้ง่ายๆ

OverclockZone Member Joichi's Avatar

ไปไหว้สักศาลครับ เผื่อจะดีขึ้น - -"

Quote Originally Posted by hippoo View Post
    เหมือนผมเคยอ่านเจอ ว่า HP มันต่อประกันได้แม้จะหมดแล้ว แต่มันจะนับเพิ่มให้จากวันที่ประกันหมด

2 ปี 3990 มั้งครับ ไม่แน่ใจนะ ยังไงลองโทรถามที่ 0 อีกทีละกันครับ
    ของผมหมดไปแล้วประมาณ 3-4 เดือน ของแฟนผมเพิ่งหมดไป 10 กว่าวัน ครับ

ยังไงเดี๋ยวจะลองโทรสอบถามที่ศูนย์ดูว่าได้หรือเปล่า แต่ผมคิดว่าไม่น่าจะได้นะครับ เหมือนเคยอ่านเจอเหมือนกันว่าจะต้องซื้อภายใน 1 ปีที่ทำการซื้อเครื่องมือ ก็คือก่อนหมดประกันนั่นเอง...

Quote Originally Posted by aey View Post
    ร้านสตาร์โน๊ตบุค ชั้น สี่ ฟอร์จูน โอ ดีนะ
    ขอบคุณครับ จะพิจารณาไว้เป็นหนึ่งในตัวเลือกครับ ... ขอเวลาตัดสินใจอีกสักครู่

Quote Originally Posted by G_Seed View Post
    ไม่แแนะนำซ่อมข้างนอกครับ
    ถ้าเราไม่มีความรุ้ระวังจะโดนหลอกได้ครับ
    อาจถูกเปลี่ยนอไฟล์เอาได้ง่ายๆ
    หมายถึงถูกเปลี่ยนอุปกรณ์ Hardware ภายในเครื่องเหรอครับ?????

ถ้าเป็นอย่างนั้นผมพอตรวจเช็คได้ครับ ปกติผมเป็นคนทำคอมให้เพื่อนๆอยู่แล้วครับ ปรับแต่ง service ก็เยอะเหมือนกัน เข้าบอร์ดเกี่ยวกับคอมก็บ่อยอยู่ครับ

อยากจะให้เพื่อนๆเข้ามาแนะนำกันอีกครับ ว่าควรทำอย่างไรดี ซ่อมศูนย์ HP หรือว่า ซ่อมร้านข้างนอกดี

ขอบคุณครับ
    Last edited by jet10; 30 Jul 2014 at 14:09:21.

Quote Originally Posted by Joichi View Post
    ไปไหว้สักศาลครับ เผื่อจะดีขึ้น - -"
    ยังมีซวยกว่านี้อีกครับ ... เดือนที่แล้วผมจ่ายตังค์ค่าของไป $3590.90 แต่ว่าโดนหลอก ไม่ได้สินค้าครับ ตอนนี้ได้ recover คืนมาแค่ $2000.00 ครับ ยังตามอยู่ไม่รู้ว่าจะได้คืนที่เหลืออีกเมื่อไหร่ จะได้หรือเปล่ายังไม่รู้ ...เครียดมากเลยครับ

OverclockZone Member VaYo_B's Avatar

ของผมเคยซ่อมการ์ดจอเสียจอลายเลยหมดประกันแล้วหมดไปเกือบ 4000 บาท เอามาใช้ได้ 3 เดือนเป็นอีกแล้วเลยเอาไปขายทิ้งซะตัดปัญหา ใช้มาได้ปีครึ่งเอง ของนำเข้าจากจีนก้อแบบนี้หล่ะครับ

OverclockZone Member satatwo's Avatar

ผมคิดว่า ถ้ามีข้อมูลสำคัญในนั้น ทำไมคุณไม่ถอด Harddisk ออกมาใส่ใน Box harddisk external เพื่อที่จะเอาข้อมูลออกก่อนหละครับถ้ามันบูตไม่ได้จริงๆน่ะครับ ก็ตัดปัญหาไฟล์ลับๆของคุณไป

OverclockZone Member data_db2's Avatar

ส่งไปที่นี่ครับ ชัวร์สุด สบายใจสุด www.thai2hand.com
    ส่วนไฟล์ ซื้อ HD ตัวใหม่มาเปลี่ยนครับ เงิน 2000 เทียบกับงานวิจัย และรูปแฟนเก่า ถือว่าถูกมากกก

OverclockZone Member kingkong3132's Avatar

เห็นมีคนพูดกันว่าhp 1-2ปีมันก็เจ๊งแล้วเหรอครับ

OverclockZone Member data_db2's Avatar

Quote Originally Posted by jet10 View Post
    หมายถึงถูกเปลี่ยนอุปกรณ์ Hardware ภายในเครื่องเหรอครับ?????

ถ้าเป็นอย่างนั้นผมพอตรวจเช็คได้ครับ ปกติผมเป็นคนทำคอมให้เพื่อนๆอยู่แล้วครับ ปรับแต่ง service ก็เยอะเหมือนกัน เข้าบอร์ดเกี่ยวกับคอมก็บ่อยอยู่ครับ

แต่ที่กังวลที่สุดก็คือ ไฟล์ภายในเครื่องนี่สิครับ.. คือยังไงดีล่ะ ทั้งงานวิจัยที่ผมกำลังทำอยู่ และรูปแฟนผม+แฟนเก่าอีก 2-3 คนที่แบบว่าค่อนข้างล่อแหลมอยู่ในเครื่องครับ ... ซ่อนไฟล์ไว้โดยการ hide เท่านั้นเองครับ โดยตอนนี้เครื่องผมไม่สามารถ boot ได้แล้วครับ จึงทำให้ไม่สามารถเอาไฟล์ออกมาหรือว่า set up ใหม่ได้เลย จึงทำให้นอกจากอยากจะได้ร้านที่เก่ง เพราะว่าผมต้องรีบใช้คอมแล้ว ยังอยากจะได้ร้านที่ค่อนข้างไว้ใจได้ด้วยครับ...

อยากจะให้เพื่อนๆเข้ามาแนะนำกันอีกครับ ว่าควรทำอย่างไรดี ซ่อมศูนย์ HP หรือว่า ซ่อมร้านข้างนอกดี

ขอบคุณครับ
    ลอง set secure ไฟล์ ของ windows ดิท่าน คอนเฟิมเลย
    ผมมี ไฟล์ที่ set secure จาก Windows 2000 ตั้งแต่ปี 2543 ตอนนี้ยังปลดล๊อคไม่ได้

OverclockZone Member Gimojung's Avatar

ซื้อประกันเพิ่มได้นะครับ ถึงจะหมดประกันไปแล้วก็ตามครับ

2ปี 3990 ครับ มันก็ตะนับต่อจากวันที่เราหมดประกันนะครับ

อย่างที่หมดมาแล้ว 3 เดือนถ้าต่อประกันก็จะเหลือ 1ปี กับ 9เดือน อะครับ

มีกระทู้เรื่องซื้อประกันเพิ่มลองหาดูนะครับ

OverclockZone Member chartlp's Avatar

Quote Originally Posted by Joichi View Post
    อย่าลืมเอาของเซ่นไปด้วยนะ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ถ้าเป็นอย่างนี้ผมคิดว่าคงจะต่อประกันทั้ง 2 เครื่องเลยครับ

อยากสอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับการถอด Hard disk เอามาใส่ External HD Box น่ะครับ คือเราทำเองได้หรือไม่ เพราะว่าผมลองถอดน็อตดูแล้ว ด้านหน้ามันมีให้เห็นแค่แรมเองครับ ต้องเปิดเครื่องหมดเลยหรือเปล่า ถึงจะหา Hard Disk เจอครับ ขอวิธีทำหน่อยครับ แล้วก็ตำแหน่งที่อยู่ของ HD ด้วยนะครับ หรือว่าจะไปให้ที่ร้านทำจะง่ายกว่า แล้วถ้าถอดออกมาแล้วเอามาใส่ ที่ Box แล้วเอาไปโอนถ่ายข้อมูลเข้าเครื่องอื่น แล้วก็นำมาใส่ที่เดิม เพียงแค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วรึเปล่าครับ...

อีกอย่างครับ อยากถามว่า ถ้าผม Hide ไฟล์นั้นไว้แล้ว... ถ้าเอา Hard disk ไปใส่ในเครื่องอื่น ไฟล์มันก็ยังคง Hide อยู่ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
    Last edited by jet10; 26 Sep 2008 at 16:19:47.

ซื้อประกันเพิ่มเรียบร้อยแล้วครับ ทั้ง 2 เครื่องเลยครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks