Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้อง HP ของผมทั้ง 2 เครือ่งไปซะแล้วครับ รบกวนขอความเห็นทุกท่านด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ซื้อประกันเพิ่มได้นะครับ ถึงจะหมดประกันไปแล้วก็ตามครับ

2ปี 3990 ครับ มันก็ตะนับต่อจากวันที่เราหมดประกันนะครับ

อย่างที่หมดมาแล้ว 3 เดือนถ้าต่อประกันก็จะเหลือ 1ปี กับ 9เดือน อะครับ

มีกระทู้เรื่องซื้อประกันเพิ่มลองหาดูนะครับ

Comment

จิ้ม แล้วอ่านให้ครบทุกrepแล้วจะเข้าใจ

Comment

Originally posted by Joichi View Post
        ไปไหว้สักศาลครับ เผื่อจะดีขึ้น - -"
        อย่าลืมเอาของเซ่นไปด้วยนะ

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ ถ้าเป็นอย่างนี้ผมคิดว่าคงจะต่อประกันทั้ง 2 เครื่องเลยครับ

อยากสอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับการถอด Hard disk เอามาใส่ External HD Box น่ะครับ คือเราทำเองได้หรือไม่ เพราะว่าผมลองถอดน็อตดูแล้ว ด้านหน้ามันมีให้เห็นแค่แรมเองครับ ต้องเปิดเครื่องหมดเลยหรือเปล่า ถึงจะหา Hard Disk เจอครับ ขอวิธีทำหน่อยครับ แล้วก็ตำแหน่งที่อยู่ของ HD ด้วยนะครับ หรือว่าจะไปให้ที่ร้านทำจะง่ายกว่า แล้วถ้าถอดออกมาแล้วเอามาใส่ ที่ Box แล้วเอาไปโอนถ่ายข้อมูลเข้าเครื่องอื่น แล้วก็นำมาใส่ที่เดิม เพียงแค่นี้ก็เรียบร้อยแล้วรึเปล่าครับ...

อีกอย่างครับ อยากถามว่า ถ้าผม Hide ไฟล์นั้นไว้แล้ว... ถ้าเอา Hard disk ไปใส่ในเครื่องอื่น ไฟล์มันก็ยังคง Hide อยู่ใช่ไหมครับ

ขอบคุณครับ
          Last edited by jet10; 26 Sep 2008, 16:19:47.

Comment

ซื้อประกันเพิ่มเรียบร้อยแล้วครับ ทั้ง 2 เครื่องเลยครับ

Comment

ยินดีด้วยครับที่ต่อประกันได้ คราวนี้ก็ส่งศูนย์ฟรีล่ะ ^o^

รัก hp ก็ตรงเนี้ยยยย อิอิ

Comment

ช่อง HDD อยู่ข้างๆแรมนั่นหละครับ แกะได้ไม่หมดประกัน

Comment

ถ้ามันไม่ติดสติกเกอร์ก็แกะได้ครับ
                  แนะนำให้ไปซื้อ BOX มาแล้วแกะ HDD ใส่ box แล้วไปเสียบเครื่องที่ใช้ได้ครับ
                  แล้วถ่ายโอนข้อมูลลงอีกเครื่องให้หมด จากนั้นก็ Format แบบ Full ไปเลยครับ

อย่างที่ผมบอกกรณีมันเปลี่ยนอไหล์นี้มัน มีจริงครับ อาจจะเปลี่ยนพวกการ์ด ไวเรส หรือ DVDrom
                  เป็นต้นครับ หรือบ้างที่ก็เอา keyboard เก่ามาให้

แนะนำถ่ายรูปไว้ครับ แกะมาถ่ายรูปไว้ให้หมด...

Comment

ลองใช้แผ่น hiren BootCD เพื่อบูตเข้าวินโดว์โดยไม่ต้องติดตั้งวินโดว์ เพื่อก็อปไฟล์ที่จำเป็นไว้ก่อน...

Comment

ฟอร์จูนชั้น 4 ร้านที่เขียนว่าจำหน่ายอะไหล่โน้ตบุ๊คของแท้ป้ายใหญ่ๆอ่ะครับ ฝั่งเกือบจะออกไปร้านอมรน่ะ คนซ่อมใจดี ความรู้แน่นครับ ไม่แอบเปลี่ยนอะไหล่ด้วย ไปมาหลายรอบหล่ะ

Comment

Originally posted by jet10 View Post
                        ยังมีซวยกว่านี้อีกครับ ... เดือนที่แล้วผมจ่ายตังค์ค่าของไป $3590.90 แต่ว่าโดนหลอก ไม่ได้สินค้าครับ ตอนนี้ได้ recover คืนมาแค่ $2000.00 ครับ ยังตามอยู่ไม่รู้ว่าจะได้คืนที่เหลืออีกเมื่อไหร่ จะได้หรือเปล่ายังไม่รู้ ...เครียดมากเลยครับ
                        เง้อ อะไรจาซยขนาดนั้นท่าน ไปเข้าวัดบ้างนะ สะเดาะเคราะห์หน่อย

Comment

Working...
                        X