Announcement

Collapse
No announcement yet.

Intel Trubo Memory คืออะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Intel Trubo Memory คืออะไรครับ

มันมีไว้ใช้อะไร แล้วโน๊ตบุ๊คที่วางขายทั่วไปมีติดตั้งมาด้วยรึป่าวครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. อย่าแซวชื่อกระทู้นะครับ ผมพิมพ์ผิดไปหน่อย ลืมตรวจทาน

Intel Turbo Memory - -"

NB บางเครื่องจะมีมาให้ แต่ส่วนใหญ่ จะไม่มี
    ใช้ได้กับ chipset 965 , 45
    เอาไว้เพื่อ เพิ่มความเร็วในการใช้งาน VISTA เพราะมันมีแต่ driver XP
    หาซื้อได้ที่ผม 555 ราคา 1400

คงถามต่อว่า เพิ่มแรม หรือ HD7200รอบไม่เร็วกว่าเหรอ
    ถ้า เพิ่มแรม 4GB เปลี่ยน HD เป็น 7200 รอบแล้ว ยังอยาก up speed ก็ใส่ตัวนี้ครับ

คำถามต่อมา เครื่องผมใส่ได้ไหม ( ยังไม่เคยเจอผู้หญฺิงมาซื้อเลย )
    หงายเครื่องเปิดฝาหลังดูเลย slot คล้ายๆ wlan ถ้ามีว่างอีก slot ใส่ได้ ถ้าไม่มี ละอยากใส่ ก็ถอด wlan ออก USB WLAN ที่ดีกว่าตัวที่ติดเครื่องมามีเยอะแยะ

คำถามถัดมา ใส่แล้วต้องลงโปรแกรมไหม
    ต้องลงครับ โหลดจาก intel ได้เลย

ถัดมา สินค้ามีประกันไหม
    มีประกัน

ถัดมา รับของยังไง
    พันทิบ / EMS แนะนำ EMS ดีกว่านอนอยู่บ้านกระดิกตีน เดี๋ยวของมา ( ขอโทษไม่สุภาพ ติดมาจาก ดร.วรภัทร์ ฟังเทปอบรมแกบ่อย ใครอยากได้ บอกนะ มีสาระเยอะ )

ถ้ดมา ขนาดกี่ GB
    1GB ส่วน 2GB 4GB ไม่รู้หาซื้อที่ไหน

ถ้ดมา ระหว่าง HD7200 / Ram กับ ตัวนี้ซื้ออันไหนดี
    HD7200 -> Ram -> ITM ครับเพราะราคาลงแล้ว
    แต่ ITM ต้องสั่งจากต่างประเทศ โดนภาษี โดนค่าขนส่ง ก็เลย 1400 55 เหลืออยู่อีก ไม่ถึง 10 ตัว
    สั่งเองก็ราวๆ 35 us มีปัญหาก็ส่งกลับไปเคลม ตปท
    ก็เลยเป็น ITM -> HD -> Ram ตาม ดีมานซัพพาย ( มั่วไปเรื่อยครับ )
    Last edited by data_db2; 26 Sep 2008, 09:09:26.

Comment

ก้อยัง งงๆ

Comment

http://www.intel.com/cd/channel/rese...ory/396716.htm
        ตามนั้นเลยครับ แต่อย่าไปซื้อยี่ห้อAsus นะครับมันมีSlotมาอยู่แล้ว แต่ที่มาเมืองไทยดันเอาออก
        ดูยี่ห้ออื่นดีกว่า

Comment

ก็เสปค F8 ในไทยไม่มี TV Tunner แล้วโรงงานเขาจะใส่ตัว MiniPCI Board มาทำไมเหรอ มาให้ User อัพเกรดได้เองเหรอ

Comment

ถามหน่อยครับ BenQ S42 มี port นี้ไหม

Comment

Originally posted by windowzzz View Post
              ถามหน่อยครับ BenQ S42 มี port นี้ไหม
              ยังไม่เห็นมีใครมาแกะ s42 ให้ดูเป็นบุญตาเลยครับ

Comment

Originally posted by Alderwood View Post
                ก็เสปค F8 ในไทยไม่มี TV Tunner แล้วโรงงานเขาจะใส่ตัว MiniPCI Board มาทำไมเหรอ มาให้ User อัพเกรดได้เองเหรอ
                แม้......ตามทุกกระทู้เลยนะ ตกลงเป็นลูกค้าสันพันธ์ของAsusป่าวครับ
                ผมไม่ได้หมายถึง TV Tunner แล้วทำไมAsusจะใส่ Mini PCI มาไม่ได้เลยเหรอ
                เผือที่ลูกค้าจะได้Upคอมตัวเองในอนาคต ถ้าคุณบอกว่าไม่ใส่จูนเนอร์ให้ก็เลย
                ไม่ใส่mini PCI มาให้อย่างCom Pc ทั่วไปถ้าเป็นการ์ดจอ ออนบอร์ดแล้วต้องเอา
                Slot PCI-E ออกเหรอป่าวครับ

Comment

Originally posted by Oh EG View Post
                  อย่างCom Pc ทั่วไปถ้าเป็นการ์ดจอ ออนบอร์ดแล้วต้องเอา
                  Slot PCI-E ออกเหรอป่าวครับ
                  โดนใจครับ

แล้วเรื่อง s42 นี่ใส่ได้นะครับ ดูใน http://www.****************/2008/mod...pid=757&page=2 มันมี slot ว่างอยู่ครับ แต่ยังไงก็ต้องดูเองด้วยนะครับ เดี๋ยวเหมือนแบบ F8 อีก อิอิ แล้วก็ไม่รู้จะเป็นแบบ s41 รึเปล่านะครับ ที่ว่าใช้ได้แต่ ready boot ใช้ ready drive ไม่ได้
                  Last edited by puuga; 26 Sep 2008, 20:41:54. Reason: เพิ่มเติม

Comment

Benq X31 สามารถใส่ได้ไหม แล้วมีช่องใส่ให้กี่ช่องครับ

Comment

Originally posted by ignited View Post
                      Benq X31 สามารถใส่ได้ไหม แล้วมีช่องใส่ให้กี่ช่องครับ
                      เห็นว่าใส่ได้นะครับ มีคนใส่ไป 1 คน ครับ เอามาให้ใส่ก็ได้ครับ ใส่ไม่ได้ ก็ไม่ต้องเอาไป

Comment

Working...
                      X