overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member wason555's Avatar

Exclamation ถึงชื่อผู้ใช้ ak420 ว่างจัดหรอไงครับ มานั่งโพสต์สแปมโฆษณา

ที่บ้านคุณ เค้าไม่อบรมสั่งสอนบ้างหรอไงครับ

ตามีไว้ดู สมองมีไว้คิด

แต่วันๆมานั่งโพสต์สแปมขายวีดีโอ xxx นี่ภูมิใจมากรึเปล่าครับ

หรือว่าเค้าจ้างเฉพาะ "คนโง่ๆ ที่ไม่มีมันสมองคิดได้" ใช่ไหมครับ ถึงได้มาโพสต์สแปมอะไรแบบนี้

ปล หากผิดกฎลบกระทู้นี้ได้ครับ เพราะเห็นคนชื่อ ak420 มาป่วนบอร์ดเลยทนไม่ไหว นึกว่าจะมีคนมาตอบ

OverclockZone Member kkungvs1's Avatar

OverclockZone Member wason555's Avatar

แหมๆมีบล็อคข้อความหนีด้วยนะครับ

ขี้ขลาดขนาดนั้นเชียวหรอครับ เห็นคุยโม้ใหญ่เลยว่า มีคนจ่ายค่าเช่าโฮสต์ จ่ายค่าโฆษณาให้
    ทั้งๆที่เว็บตัวเอง ก็แค่อาศัยคนอื่นเกาะหากินเป็นที่โพสต์ของตัวเองแท้ๆ

OverclockZone Member Neoaugust's Avatar

OverclockZone Member RightRound's Avatar
    สำโรง,สมุทรปราการ

55555555

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

แจ้ง MOD ให้เขา Ban ID สิครับ จบ

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    แจ้ง MOD ให้เขา Ban ID สิครับ จบ
    พอจะมีชื่อ mod ไหมครับ จะได้แจ้งให้แบนไอดีคนนั้น และลบทุกข้อความที่มันโพสต์ให้หมดเลยครับ
    หึหึ
    เมื่อกี้ต่อปากต่อคำกันไป ผมไล่มันออกจากบอร์ดนี้ไปละ เพราะดูแล้วเนื้อหาของมันมีแต่โฆษณาของมันเองเลยครับ

OverclockZone Member XP_armor's Avatar
    ผมมาซ่อมแอร์ครับ

ผมส่งรายงานไปละ ทีเหลือก็รอ Mod มาจัดการละกันครับ

หรือไม่ ท่านก็ลองติดต่อท่าน V-friend อีกก็ได้ครับ

Quote Originally Posted by XP_armor View Post
    ผมส่งรายงานไปละ ทีเหลือก็รอ Mod มาจัดการละกันครับ

หรือไม่ ท่านก็ลองติดต่อท่าน V-friend อีกก็ได้ครับ
    ขอบคุณ คุณ ผมไม่เล็ก มากครับ (ดูจากรูป) อิอิ

OverclockZone Member grungust's Avatar

ผมก็กดรายงานไปละ ตกใจเลย MOD ปล่อยให้มีโพสต์แบบนี้หลุดมาเป็นชั่วโมงๆได้ยังไง....

OverclockZone Member oLunatico's Avatar

เกิดอะไรขึ้นหว่า

Super Moderator

ตะกี้ผมเล่นบนดรอย เลยไม่สะดวกลบ ได้แต่แบนไปก่อน
    ลบแล้วครับ

OverclockZone Member grungust's Avatar

มาเร็วเคลมเร็ว ๕๕๕+

OverclockZone Member kaikimao's Avatar

Quote Originally Posted by oLunatico View Post
    เกิดอะไรขึ้นหว่า
    spammer มา spam โฆษณาเว็บตัวเอง (พวก 18+) ครับ เล่นโพสทีเดียวทุกห้อง ห้องละหลายกระทู้ รกไปหมดเลยครับ

จริงๆ ไม่น่าแบนเฉยๆ น่าจะเก็บหลักฐานแล้วเอาไปดำเนินคดีตาม พรบ.ว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์

อย่างเบาะๆ ก็สองปี+สี่หมื่นบาท (ถ้ารวมหลายข้อหา ก็บวกๆ เพิ่มไปอีก)

แต่ admin/mod คงไม่อยากเสียเวลาขนาดนั้น (ถ้าจะมองว่าเป็นแค่กระทู้ไร้สาระ มันจะผ่านไปแล้วก็เหลือไว้แค่ความทรงจำ)

OverclockZone Member oLunatico's Avatar

Quote Originally Posted by kaikimao View Post
    spammer มา spam โฆษณาเว็บตัวเอง (พวก 18+) ครับ เล่นโพสทีเดียวทุกห้อง ห้องละหลายกระทู้ รกไปหมดเลยครับ

จริงๆ ไม่น่าแบนเฉยๆ น่าจะเก็บหลักฐานแล้วเอาไปดำเนินคดีตาม พรบ.ว่าด้วยการกระทำผิดเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์

อย่างเบาะๆ ก็สองปี+สี่หมื่นบาท (ถ้ารวมหลายข้อหา ก็บวกๆ เพิ่มไปอีก)

แต่ admin/mod คงไม่อยากเสียเวลาขนาดนั้น (ถ้าจะมองว่าเป็นแค่กระทู้ไร้สาระ มันจะผ่านไปแล้วก็เหลือไว้แค่ความทรงจำ)
    น่าจะทำแบบนี้ทุกวันนี้เกลียดไอพวกนี้มากโผล่มาทุกซอกมุมจนน่ารำคาญ

เดี๋ยวผมลองเอาภาพแนบลิ้งค์ ส่งให้ tcsd กับ ict ดูละกันครับ
    จะดูว่าเว็บ linetv.in.th อะไรนี่จะโดนบล็อคเปล่า เพราะยังบล็อคเว็บตปท. กันเลย

OverclockZone Member XsoeIIsJ's Avatar
    ไม่รู้เหมือนกัน

don't feed the troll

ไฟเกิดขึ้น ย่อมต้องการเชื้อไฟ เพื่อให้ติดใด้ต่อไป

หากเราไม่ปรุงแต่งมันแล้วไซร้ ไฟก็ย่อมมอดลงไปเอง

สนใจเรื่องไร้สาระ 1 เรื่อง = สูญเสียโอกาศและเวลาที่ควรใด้กับเรื่องมีสาระ 1 เรื่อง

Quote Originally Posted by V-FrIeNd View Post
    เดี๋ยวผมลองเอาภาพแนบลิ้งค์ ส่งให้ tcsd กับ ict ดูละกันครับ
    จะดูว่าเว็บ linetv.in.th อะไรนี่จะโดนบล็อคเปล่า เพราะยังบล็อคเว็บตปท. กันเลย
    ขอบคุณ Mod สำหรับการดำเนินการให้แบบมาเร็ว เคลมให้หายเร็วๆ ครับ

OverclockZone Member kaikimao's Avatar

Quote Originally Posted by V-FrIeNd View Post
    ถ้าเรื่องถึงไหนแล้ว รบกวน update ให้ฟังด้วยนะครับ เผื่อจะได้เป็น case study (เชือดไก่ให้ลิงดู)

วันนี้เว็บยังเข้าได้อยู่
    ว่าจะโทรไป 1212

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks