overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 28
    OverclockZone Member chanaa's Avatar
    Lind ID : Datacomp

Smile โปรโมชั่นมือถือเก่าแลกสมาร์ทโฟนของดีแทค

ขออนุญาติออกตัวก่อนว่าไม่ได้มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆกับเรื่องนี้นะครับ
    เพียงแต่เห็นว่าเป็นโปรโมชั่นดีๆ และส่วนมากผมก็เข้ามาเล่นห้องนี้บ่อยๆ
    เลยอยากให้ลองแชร์ให้รู้กันครับ ใครรู้แล้วก็อย่าดราม่าใส่เค้านะ

เริ่มจากผมเข้าไปมุงที่เว็บเพื่อนบ้าน เลยทราบว่าทางดีแทคมีโปรโมชั่น
    มือถือเครื่องเก่าแลกสมาร์ทโฟนเครื่องใหม่พร้อมซิม Happy ในราคา 700 บาท
    ซึ่งกิจกรรมนี้มีมาพักใหญ่แล้วครับ

http://pantip.com/topic/32898390
    http://pantip.com/topic/32906228

เลยลองให้เด็กเอาโทรศัพท์เก่า+เงิน + บัตร ปชช. ไปแลกมา ง่ายกว่าที่คิดครับ เมื่อลองใช้ดูผมว่ามันโอเคเลยครับ
    CPU เป็น Cortex 1 Ghz / แรม 512 / รอม 4 GB ( พื้นที่ใช้งานลงแอปได้ประมาณ 2.24 GB )
    ติดฟิล์มกันรอยให้อีกต่างหาก
    ใช้ได้ 2 ซิม ซิมช่องแรกทางดีแทคให้มา ซิมช่องที่สองไม่แน่ใจว่าใส่ได้ทุกค่ายหรือเปล่านะครับ
    แต่ผมลองของ AIS ใช้งานได้ครับ

ใช้งานได้ไหลลื่นดี เล่นเฟส ไลน์ ลองโหลดเกมส์พวก 3D มาเล่นก็โอเคดีครับ
    สรุปว่าใครอยากได้เครื่องสำรองไว้ใช้งาน ในราคาถูก ลองดูครับ

ทางดีแทคจัดกิจกรรมแบบวนไปเรื่อยๆนะครับ ติดตามได้ที่เฟส https://www.facebook.com/pages/%E0%B...78911405678353

อันนี้ที่แลกมาครับ ถ่ายภาพไม่เก่งนะครับ ขออำไพ

พรุ่งนี้มีกิจกรรมที่ศาลากลาง จ.นนท์อีก 1 วัน ใครใกล้ๆลองไปส่องดูนะครับ

OverclockZone Member anan4's Avatar

OverclockZone Member pui_bangpu's Avatar

มุกดาหารก้อพึ่งมาจัดกิจกรรมครับเสี่ย

OverclockZone Member naken_Ru's Avatar

เราเอามือถือเก่า+เงินอีก700ชิมิครับ

อยากแลกบ้างอิอิ

OverclockZone Member สยาม's Avatar
    ยูสสำรอง chetsmile รามอินทรา กม.8 คู้บอน 27

Quote Originally Posted by naken_Ru View Post
    เราเอามือถือเก่า+เงินอีก700ชิมิครับ

อยากแลกบ้างอิอิ
    แถวบ้านผม เครื่องต้องเปิดปิดด้วยอ่ะครับสำเริง

OverclockZone Member staytus's Avatar

แจ่มเลยครับ

OverclockZone Member chanaa's Avatar

Quote Originally Posted by สยาม View Post
    แถวบ้านผม เครื่องต้องเปิดปิดด้วยอ่ะครับสำเริง
    ผมให้เด็กที่ร้านไปแลก จนท.แทบไม่ดูอะไรเลยครับเสี่ย เครื่องที่เอาไปแลกเก่ามากอีกต่างหาก ว.ชาร์ตก็ไม่เอา

OverclockZone Member

เครื่องที่จะเอาไปแลก มีแต่ตัวเครื่อง+แบต ได้หรือเปล่าครับ หรืออุปกรณ์ต้องครบ

OverclockZone Member tony0000's Avatar
    ซีคอนบางแค Line ID : kritpin

แถวบ้านก็มี เครื่องเก่าเปิดติดแลกได้แล้ว ได้รุ่น Happy phone c570 รู้สึกค่าเครื่อง 500 บวก ซิมดีแทคอีก 200 (ฟรีเน็ต หรือโทรอะไรทำนองนั้น) ผมไม่ได้เอา เพราะสเปกเครื่องน้อยไป .. จอ 3.5 นิ้ว กล้องหน้า vga กล้องหลัง 1.3 M น้อยไปนิดหนึ่งครับ

ภาพรวมใช้ได้ดีระดับหนึ่ง แต่คอถ่ายรูปคงขอผ่าน...

Quote Originally Posted by at1969 View Post
    เครื่องที่จะเอาไปแลก มีแต่ตัวเครื่อง+แบต ได้หรือเปล่าครับ หรืออุปกรณ์ต้องครบ
    เอาเครื่องเก่า + แบตฯ +ที่ชาร์ต ไปครับผม
    Quote Originally Posted by tony0000 View Post
    แถวบ้านก็มี เครื่องเก่าเปิดติดแลกได้แล้ว ได้รุ่น Happy phone c570 รู้สึกค่าเครื่อง 500 บวก ซิมดีแทคอีก 200 (ฟรีเน็ต หรือโทรอะไรทำนองนั้น) ผมไม่ได้เอา เพราะสเปกเครื่องน้อยไป .. จอ 3.5 นิ้ว กล้องหน้า vga กล้องหลัง 1.3 M น้อยไปนิดหนึ่งครับ

ภาพรวมใช้ได้ดีระดับหนึ่ง แต่คอถ่ายรูปคงขอผ่าน...
    แล้วแต่มุมมองครับ ผมว่าดีกว่าที่ผมคาดไว้ด้วยซ้ำครับกับราคาเท่านี้

OverclockZone Member nongkhai's Avatar

มีหลายเครื่องจังครับ
    เปิดเท่าไหร่ดี (หรือจะแจกดีครับ)

OverclockZone Member Champppkub's Avatar

ขอบคุณครับเสี่ยสำหรับข้อมูลดีๆ ราคานี้แลกไปเขวี้ยงเล่นยังคุ้มเลย ถถถถถถถถ

OverclockZone Member kraipit555's Avatar

ขอบคุณครับ

ติดโปรอะไรเปล่านะ

OverclockZone Member pcpiza's Avatar
    บางกะปิ ลาดพร้าว

ตัวนี้น่าจะดีกว่าตัว imobile215 ตัวนั่นรอม256 จะน้อยไปไหน

OverclockZone Member kerospeed's Avatar
    Talingchan Bangkok

วันนี้ใครจะไปแลกก็ที่ศาลากลาง นนทบุรีได้เลยครับ

น้องสาวเคยเอาไปแลกอยู่+เงิน300มั่งถ้าจำไม่ผิด

OverclockZone Member boycom-ed's Avatar

ขอบคุณข้อมูลดีๆครับ

OverclockZone Member sphuket02's Avatar

ไปแลกได้ที่ไหนบ้างครับ หรือได้ที่ดีแทคทุกสาขา

ของ TRUE ก็แลกครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks