อันนี้เป็นโพสครั้งแรกของผมนะคับ ผมพึ่งมาเป็นสมาชิกเว็บนี้ ผิดพลาดอะไรต้องขออภัยด้วยคับ

คือเรื่องมันมีอยู่ว่า ผมซื้อการ์ดจอ gtx660 ของ gigabyte มา แล้วมันไม่มีช่องต่อ vga ซึ่งจอคอมผมก็ดันมีแค่ช่อง vga อีก ผมเลยไปซื้อ
หัวแปลง dvi to vga มา ปรากฏว่า ภาพมันก็ออกคับ ปกติดี แต่ปัญหาก็คือ คอมผมมันไม่เจอไดร์เวอร์ หน้าจอตัวเอง ผมไปเปิดดูใน screen resolution

ตรง Display ผมมันขึ้นว่า" generic Non-PnP"
ปกติมันจะขึ้นเป็นไดร์เวอร์ของจอ aoc คับ แล้วเวลาเล่นเกมมันจะไม่สามารถปรับหน้าจอให้ตรงกับจอของเราด้วย

ปล.. ผมใช้จอ aoc 936Swa 1366x768 คับ ลองหาไดร์เวอร์มาลงแล้วก็เป็นเหมือนเดิม แต่เวลาต่อ vga to vga(คอมเก่า) นั้นมีไดร์เวอร์จอ aoc คับ จอก็เต็มสตรีมด้วย
ตอนนี้ผมได้เล่นเกมในความละเอียดแค่ 1280x720 เองคับ ภาพไม่ชัดเลย บ้างเกมก็เล่นเต็มจอไม่ได้ เพราะถ้าไม่ปรับเป็น 1280x720 ภาพจะไม่ออกคับ(เฉพาะเวลาเล่นเกม) เลยอยากรู้ว่ามันเป็นเพราะอะไร? ใครช่วยอธิบายให้ผมที ผมขอขอบคุณล่วงหน้าด้วยคับ