Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง LAN มีปัญหาทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง LAN มีปัญหาทีครับ

คือผมเริ่มเลยน่ะครับบ้านผมมีคอมพ์2เครื่องก็แลนกัน
    2เครื่องแบ่งเนตตั้งเวิคกรุปได้แต่พอแลนเล่นเกมไม่ได้ครับ
    ผมก็เลยไปปิด Firewall ขอทั้ง2เครื่องแล้วเกมก็แลนได้
    แต่ปัณหามันคือ พอผมไปปิดแล้ว เนตมันช้ามาก เปิด คอมมาก็ใช้เลยไม่ได้ ต้องไป Disconnect แล้ว Connect ถึงได้ แต่เนตช้ามากเลยครับควรทำไง

เครื่อง 1 วินโดว์ XP truefater V.4
    เครื่อง 2 วินโดว์ XP Darklite ครับ

ผมมะได้โหลดไรเลยแถมตั้งแต่แลนเกมกันได้มันก็ช้ามากๆๆเลยอ่ะครับ ผมใช้ ไฮสปีด 2เม๊กอ่ะครับ
    ของ ToT
    Attached Files

ลองหาเราเตอร์มาใช้ครับ พวกวินโดร์แปลงมันจะเอ๋อๆหน่อย

Comment

Working...
    X