overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26
    leoextra's Avatar

Default ระวัง.!! คนๆนี้ขายของหมกเม็ด

ปิดกะทู้นะครับทุกๆท่าน

ขอขอบคุณท่าน plo_lemon มากครับที่แสดงความรับผิดชอบสินค้า ต่อลูกค้า ผมก็ไม่ได้เรียกร้องอะไรจากท่านแล้วผมขอจบเรื่องกับคุณ plo_lemon นานแล้วครับ แหละผมขอโทษกับเรื่องกรณีทีเกิดขึ่นทั่งหมดนี้ทีผมทำให้ท่านไม่พอใจเป็นอย่างมาก ผมจะทำการปิดกะทู้ตามที่ผมได้ตั่งไว้ตามห้องซื้อ/ขายต่างๆให้ด้วย และผมก้จะเอาเมนบอร์ดไปทำการเคลมเอง เคลมได้หรือไม่ได้ ผมก็จะขอจบเพียงเท่านี้

ลงชื่อ leoextra(อำนาจ อรรถสิทธิ์)
    ปล.ผมขอขอบคุณทุกๆท่านทีช่วยแนะนำ ชี้แนะ ข้อมูลต่างๆ ทางหลังไมค์กับผมตลอดมาด้วยดี ผมขอไม่เอยนามพวกท่านนะครับ(ด้วยจรรยาบรรณนั่นเอง )

ผมได้ซื้อเมนบอร์ดจาก plo_lemon มาครับ แต่พอผมเอามาประกอบเทสผลคือมันไม่ผ่าน ไบออสร้องเตือน ปิ๊บยาว แล้วก้อ ปิ๊บ ปิ๊บ ภาพไม่ขึ่นทีจอ ผมจึงไปขยับทีการ์ดจอก้อไม่หายผมจึงกะจะถอดการ์ดจออกมาดู แต่ก้อเกิดเรื่องขึ่นขณะถอดการ์ดนั่นรางพาสติกทีไว้ใส่การ์ดนั่นจะหลุดออกมาด้วยผมจึงเอาไฟฉายส่องดูเห็นเลยครับว่าเคี้ยวทีอยู่ในการ์ดจอนั่นมีการหักงอและสล๊อดก้อทำไมหลุดง่ายขนาดนี้ งง ผมโทรไปหาเขาคำตอบคือเขาบอกเขาใช้เองไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะ ให้ผมเอาไปเคลมเลยครับมีประกันเขาบอกผมทำพังเอง ตอนนั่นผมยอมละผมทำพังเองแต่ก้อ งง นิดๆทีว่าภาพมันก้อไม่ขึ่นก่อนหน้าทีผมจะถอดการ์ดจอแล้วสล๊อดจะหลุดมาอีกนี้น่า พอดีเลยมีผู้หวังดีโทรมาบอกผมว่า "สล๊อดการ์ดจอมันไม่เหมือนกันทั่ง 3 อันนะครับ" เพิ่งจึงเขาใจว่าอ๋อๆ ของมีการแก่ไขแล้วนิหว่า ซ่อมมาแล้วนี้หว่าเนี่ย ผมขอสาบานด้วยลูกผู้ชายว่ามันพังมาก่อนหน้านี้แล้ว ก่อนถึงมือผมอย่างแน่นอนต่อทุกๆท่านเลยครับ ผมโทรไปขอคืนของ คืนเงินเขาก้อบอกไม่คืน พูดแบบไม่รับผิดชอบใดทั่งนั่นเขาบอกเขาเทสของก่อนส่งทุกชิ้น แต่ผมขอดูผลเทสเขาบอกไม่มี ทั่งๆทีเขาเป็นร้านซ่อมคอมฯนะครับ ได้แต่บอกว่าผมทำพัง ทำหลุดก่อนอยู่นั่นละ เนื้อหาอื่นๆอ่านตามนี้เลยครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...04-2015-REV1-2
    Last edited by leoextra; 2 Mar 2015 at 15:58:35.

OverclockZone Member SclAsSic's Avatar

ตามไปเสพแปป

donxzero's Avatar
    TG.COMPUTER เพชรเกษม91 อ้อมน้อย 0825877128

มาร์คไว้ก่อนเดวว่างๆๆมาเหล้าให้ฟังบ้าง
    Last edited by donxzero; 27 Feb 2015 at 02:25:43.

OverclockZone Member Melthing's Avatar

Quote Originally Posted by donxzero View Post
    มาร์คไว้ก่อนเดวว่างๆๆมาเหล้าให้ฟังบ้าง
    อยากฟังเรื่องเหล้า

OverclockZone Member BookZero's Avatar

เข้ามาเผือก ไม่น่าเลยบอร์ดสวยแท้ๆ

OverclockZone Member lucfer's Avatar
    ลาดกระบัง,กรุงเทพ

รุ่นใหม่ slot limited edition หายากมา แรร์ไอเทมเลยนะเนี่ย

เห็นแบบนี้ละปวดหัว

offrider's Avatar

Quote Originally Posted by lucfer View Post
    รุ่นใหม่ slot limited edition หายากมา แรร์ไอเทมเลยนะเนี่ย

เห็นแบบนี้ละปวดหัว

DeepBlue7019's Avatar
    เสรี ซีคอน เซ็นทรัลบางนา อิมพีเรียล

อ่านแล้ว เด๋วนี้ เมนบอร์ด การ์ดจอ ฮาร์ดดิสค์ เป็นอุปกรณ์ที่เสียง่ายมากๆ ผมเลิกซื้อมือสองไปแล้ว ผมซื้อแต่ซีพียู แรม SSD เท่านั้นตอนนี้

ขนาดผมซื้อมือสองมีประกันมาใช้ หมดประกันปุ๊ป เจ๊งเลยงะ ต่อไปอย่างเมนบอร์ด การ์ดจอ ถ้าจะซื้อคงต้องไปรับกับมือ ดูกับตาแล้วมั๊ง คหสต.ผมล้วนๆนะ

เอาใจช่วยจขกท.ด้วยครับ

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by DeepBlue7019 View Post
    อ่านแล้ว เด๋วนี้ เมนบอร์ด การ์ดจอ ฮาร์ดดิสค์ เป็นอุปกรณ์ที่เสียง่ายมากๆ ผมเลิกซื้อมือสองไปแล้ว ผมซื้อแต่ซีพียู แรม SSD เท่านั้นตอนนี้

ขนาดผมซื้อมือสองมีประกันมาใช้ หมดประกันปุ๊ป เจ๊งเลยงะ ต่อไปอย่างเมนบอร์ด การ์ดจอ ถ้าจะซื้อคงต้องไปรับกับมือ ดูกับตาแล้วมั๊ง คหสต.ผมล้วนๆนะ

เอาใจช่วยจขกท.ด้วยครับ
    พกแว่นส่องพระไปด้วยนะท่าน

OverclockZone Member

อืม.. ลงขายว่าเป็นrev1.2 แต่ลงรูปrev1.1 ยืนยันว่าส่งของถูกต้องตามรูป ลูกค้าไม่ดูรูปให้ดีเอง
    ลงขายไม่บอกว่า สลอตการ์ดจอเคยเปลี่ยนมาแล้ว อ้างรูปที่ลง...แต่ เอานามบัตรปิดส่วนทีผิดปกติไว้ให้ดูเหมือนช่องสลอตอื่น ( อาจจะบังเอิญวางไว้แล้วมันไปบังเอง )
    อ้างว่าลูกค้าถอดการ์ดจอไม่ระวังทำสลอตการ์ดจอเสีย ไม่รับผิดชอบ อ้าว ..ถ้าเมนบอร์ดเปิดติด ใครจะมานั่งถอดเข้า-ถอดออก ( ยกเว้นซื้อไปขาย เลยต้องเทส ) แต่ถ้ารู้ว่าสลอตเคยเปลี่ยนมาแล้วก็คงจะระวังมากกว่านี้ ( แต่ถ้ารู้ว่าของผ่านการซ่อมมาแล้ว ก็คงไม่ซื้อหรอก )

ถ้าคนขายลงประกาศขายโดยไม่บอก rev ยังจะดีกว่า ให้คนซื้อส่องรูปเอาเอง ไม่ใช่บอกผิดแล้วถือว่าคนซื้อไม่รู้จักดูรูป (อันนี้เข้าข่ายหลอกลวงให้เข้าใจผิดรุ่น ) ที่สมควรบอกก่อนขายคือ บอร์ดผ่านการซ่อมมาแล้ว สลอตที่เปลี่ยนจะไม่เหมือนเดิมแต่กลับไม่บอก อ้างว่าในรูปอย่างเดียว ( ใครจะไปสังเกตุว่าสลอตมันไม่เหมือนกัน แถมยังเอานามบัตรมาวางปิดบางส่วนให้มันดูคล้ายกันอีก ดูผ่านๆมันก็ไม่รู้หรอก )
    ที่สำคัญ เมนบอร์ดทั่วไป สลอตการ์ดจอมันหลุดง่ายหรือไง หรือช่างซ่อมมันเปลี่ยนโดยแปะไว้เฉยๆ พอถอดการ์ดจอก็หลุดเลย

แต่ก็ธรรมดา พ่อค้าในนี้ถือว่าลูกค้าต้องเป็นเซียนคอมอยู่แล้ว ถ้ามีข้อผิดพลาดคือ ลูกค้าโง่เอง

ขอบคุณทุกท่าน โดยเพราะท่าน offrider ติดตามผมมาตลอด ฮ้าๆๆ ขอบคุณๆ

H2OPlUS's Avatar
    ท่าน้ำนนท์ ,เดอะมองาม , เมืองทอง

สินค้ามือสองมีอย่างเดียวนที่ผมไม่ซื้อ คือเมนบอร์ด นอกนั้นยังพอทน

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

เดือนก่อนผมก็ได้บอร์ดเสียมาตัวหนึ่งครับ แต่เท่าที่คุยกับ จขทก. ดูน่าจะไม่รู้จริงๆว่าเสีย (ทั้งๆที่ในกระทู้ขายลงไว้ชัดเจนว่าทดสอบทุกจุดแล้ว แต่พอแจ้งไปดันบอกว่าเพิ่งได้ของจากการเคลมมาไม่นึกว่าจะเสีย) ผมก็เลยช่างมันเคลมเองก็ได้ว๊ะ เสียเวลาเสียเงินไปครับ เลยขายทิ้งขาดทุนไป ขี้เกียดตอแยด้วย ได้แค่จำไว้ว่ากรูไม่ซื้อมรึงอีกแล้ว

Cr101's Avatar
    เชียงราย-สุราษฎร์ CEI-URT 099-2424559

รับซื้อบอรดเสียคับ

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

Quote Originally Posted by Cr101 View Post
    มี Asus P5G41T M LX ครับ รับกี่บาท เกรงว่าจะไม่คุ้มค่าส่งนะซิท่าน

ผมขออนุญาตดันกระทู้เตือนภัยนี้ไว้สักพักนะครับทุกท่าน เพื่อเพื่อนๆทีออนได้แค่วัน เสาร์ อาทิตย์ เขาจะได้รู้ว่าเวลาซื้อของในนี้ต้องดู/รู้อะไรบ้าง

OverclockZone Member sphinm's Avatar

เห็นใจท่านเลยนะครับ เจอพ่อค้าแบบนั้น

ผมนี่สายหัวเลย.... อย่างมึน 555+

OverclockZone Member uraruck's Avatar
    มหาชัย // สมุทรสาคร

Quote Originally Posted by Cr101 View Post
    แหม่ ... มี ยุ เกือบ 10 ตัว ขับ จาก เชียงราย มา เอา . ผมให้ ฟรี..

offrider's Avatar

ไปอ่านกระทู้หลักมา เหนื่อยแทนครับ สวดยอดจริงๆ คนเรา

louis116's Avatar
    วัดหลวงพ่อโต อ.บางพลี จ.สมุทรปราการ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks