overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 41
    leoextra's Avatar

Default ระวัง.!! คนๆนี้ขายของหมกเม็ด

ปิดกะทู้นะครับทุกๆท่าน

ขอขอบคุณท่าน plo_lemon มากครับที่แสดงความรับผิดชอบสินค้า ต่อลูกค้า ผมก็ไม่ได้เรียกร้องอะไรจากท่านแล้วผมขอจบเรื่องกับคุณ plo_lemon นานแล้วครับ แหละผมขอโทษกับเรื่องกรณีทีเกิดขึ่นทั่งหมดนี้ทีผมทำให้ท่านไม่พอใจเป็นอย่างมาก ผมจะทำการปิดกะทู้ตามที่ผมได้ตั่งไว้ตามห้องซื้อ/ขายต่างๆให้ด้วย และผมก้จะเอาเมนบอร์ดไปทำการเคลมเอง เคลมได้หรือไม่ได้ ผมก็จะขอจบเพียงเท่านี้

ลงชื่อ leoextra(อำนาจ อรรถสิทธิ์)
    ปล.ผมขอขอบคุณทุกๆท่านทีช่วยแนะนำ ชี้แนะ ข้อมูลต่างๆ ทางหลังไมค์กับผมตลอดมาด้วยดี ผมขอไม่เอยนามพวกท่านนะครับ(ด้วยจรรยาบรรณนั่นเอง )

ผมได้ซื้อเมนบอร์ดจาก plo_lemon มาครับ แต่พอผมเอามาประกอบเทสผลคือมันไม่ผ่าน ไบออสร้องเตือน ปิ๊บยาว แล้วก้อ ปิ๊บ ปิ๊บ ภาพไม่ขึ่นทีจอ ผมจึงไปขยับทีการ์ดจอก้อไม่หายผมจึงกะจะถอดการ์ดจออกมาดู แต่ก้อเกิดเรื่องขึ่นขณะถอดการ์ดนั่นรางพาสติกทีไว้ใส่การ์ดนั่นจะหลุดออกมาด้วยผมจึงเอาไฟฉายส่องดูเห็นเลยครับว่าเคี้ยวทีอยู่ในการ์ดจอนั่นมีการหักงอและสล๊อดก้อทำไมหลุดง่ายขนาดนี้ งง ผมโทรไปหาเขาคำตอบคือเขาบอกเขาใช้เองไม่เห็นมีปัญหาอะไรนะ ให้ผมเอาไปเคลมเลยครับมีประกันเขาบอกผมทำพังเอง ตอนนั่นผมยอมละผมทำพังเองแต่ก้อ งง นิดๆทีว่าภาพมันก้อไม่ขึ่นก่อนหน้าทีผมจะถอดการ์ดจอแล้วสล๊อดจะหลุดมาอีกนี้น่า พอดีเลยมีผู้หวังดีโทรมาบอกผมว่า "สล๊อดการ์ดจอมันไม่เหมือนกันทั่ง 3 อันนะครับ" เพิ่งจึงเขาใจว่าอ๋อๆ ของมีการแก่ไขแล้วนิหว่า ซ่อมมาแล้วนี้หว่าเนี่ย ผมขอสาบานด้วยลูกผู้ชายว่ามันพังมาก่อนหน้านี้แล้ว ก่อนถึงมือผมอย่างแน่นอนต่อทุกๆท่านเลยครับ ผมโทรไปขอคืนของ คืนเงินเขาก้อบอกไม่คืน พูดแบบไม่รับผิดชอบใดทั่งนั่นเขาบอกเขาเทสของก่อนส่งทุกชิ้น แต่ผมขอดูผลเทสเขาบอกไม่มี ทั่งๆทีเขาเป็นร้านซ่อมคอมฯนะครับ ได้แต่บอกว่าผมทำพัง ทำหลุดก่อนอยู่นั่นละ เนื้อหาอื่นๆอ่านตามนี้เลยครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...04-2015-REV1-2
    Last edited by leoextra; 2 Mar 2015 at 16:06:40.

OverclockZone Member tooklook's Avatar

OverclockZone Member Marvelius's Avatar

ขอให้เคลียร์กันได้ด้วยดีครับ เห็นใจท่านด้วยครับ T_T

OverclockZone Member

ตามจริงผมว่าผู้ขายน่าจะบอกให้ชัดเจนนะครับว่าเคลมตรงไหนมา(ถ้าบริสุทธิ์ใจ) เพราะจะให้ ลค.ตรวจสอบทุกซอกทุกมุมคงเป็นไปได้ยาก

คนขายคิดแต่จะขายไม่มีจรรยาบรรณ ไม่นึกถึงใจเขาใจเรา เห็นแก่ได้ เหนแก่ตัว ตั้งใจปิดบัง. เลวครับแบบนี้

OverclockZone Member bestsolo's Avatar

OverclockZone Member Joe-UD's Avatar
    บางเเค, BTS บางหว้า

ขอบคุณที่เเจ้งเตือนนะครับ....

smile777's Avatar

OverclockZone Member oss's Avatar
    พัทลุง--นครศรีธรรมราช และหน้าจอคอม

เข้ามา..จะจำใว้ครับ

leoextra's Avatar

ขอบคุณทุกท่าน โดยเพราะท่าน offrider ติดตามผมมาตลอด ฮ้าๆๆ ขอบคุณๆ

ประกัน com7 หมดเดือน 5 ปี 2015 ครับ

เคลมได้ครับ

ปล.ไม่รุ้เคลมผ่านหรือเปล่านะครับ เอาใจช่วยครับ

OverclockZone Member klong20's Avatar
    แปดริ้ว ณ.บางน้ำเปรี้ยวจร้าาาาาา

ลองส่งเคลมดูครับ เอาใจช่วยเช่นกัน ครับ

neos1008's Avatar
    ณ.บางใหญ่ กลับมาสู้กันต่อ

ประกันของ COM7 น่าจะง่ายกว่าของ SCANNER นะ

OverclockZone Member AlphaZero's Avatar
    ทาวน์ อเวนิว พระราม9 กรุงเทพกรีฑา

เอาเป็นว่า...ถ้า
    1. เป็นบอร์ดของกิ๊กกาไบท์ และ
    2. ยังมีประกัน

เอาไปเคลมได้ครับ เค้ารับเคลม

คนขายไม่รู้ตั้งใจรึเปล่า มีเอากระดาษป้ายชื่อมาวางบังตรงนั้นพอดี และถ่ายหลบมุมทำให้มองไม่ชัด

User มีปัญหา ห้ามโอน sc's Avatar

เลวมาก

OverclockZone Member blackart's Avatar
    กรุงเทพ,บางแค,พระราม2

มีผมคิดคนเดียวป่าวว่า บอร์ดชิ้นนี้ไม่ใช่ของเค้าเองดูจากคำพิมเค้านะ

นี้เมิงไปซื้อเมนบอร์ดใครมาต่อป่าวครับหรือเมิงไปขโมยใครมาขาย ใช้คำว่า "บอร์ตตัวนี้น่าจะเคยเอาไปเคลม" เมิงงงง ไอ้ชั่ววววว ไปเอาบอร์ดใครมา แค่นี้เมิงยังไม่มั่นใจเลย ของเมิงเองป่าวเนี้ย มีน่าจะไปเครมมาด้วย แสรดดดดดดดดดดดด
    ประวัติเก่าดีหรอ ผมเห็นคนประวัติ2009 2010 แม่งโกงมาเยอะและครับ สุดท้ายเปลี่ยนเบอร์เปลี่ยน USER หายหมด
    เจ้าของทู้ที่โดน เอาแม่งให้ถึงที่สุดเลย ระวังไอ้ชั่วนั้นจะมาแนวนี้นะครับว่า
    เนี้ย งั้นยอมคนละครึ่ง ผมยอมจ่ายให้แค่ครึ่งเดียว(ผมโดนมาแล้ว) สุดท้าย เสียทั้งเวลา เสียทั้งเงินที่จ่ายแล้วหายไปตั้งครึ่งนึ่ง เสียค่าส่งกลับให้ไอ้ชั่ว แล้วเสียอารมกับคนชั่วๆแบบนี้ครับ
    แจ้งความเลย ผมยุครับ 5555

OverclockZone Member blackart's Avatar
    กรุงเทพ,บางแค,พระราม2

แล้วเรื่อง CPU-Z เหมือนเค้าจะทำมึนลืมไปเลยว่าเคยมีคนถามเอารูปเทส หมกเม็ดไม่เนียนเลยนะจ้าาาาไอ้ตูด ทำเป็นเรื่องรับจำนำข้าวไปได้

OverclockZone Member deathless9's Avatar
    ปากเกร็ด แจ้งวัฒนะ

Quote Originally Posted by blackart View Post
    มีผมคิดคนเดียวป่าวว่า บอร์ดชิ้นนี้ไม่ใช่ของเค้าเองดูจากคำพิมเค้านะ

นี้เมิงไปซื้อเมนบอร์ดใครมาต่อป่าวครับหรือเมิงไปขโมยใครมาขาย ใช้คำว่า "บอร์ตตัวนี้น่าจะเคยเอาไปเคลม" เมิงงงง ไอ้ชั่ววววว ไปเอาบอร์ดใครมา แค่นี้เมิงยังไม่มั่นใจเลย ของเมิงเองป่าวเนี้ย มีน่าจะไปเครมมาด้วย แสรดดดดดดดดดดดด
    ประวัติเก่าดีหรอ ผมเห็นคนประวัติ2009 2010 แม่งโกงมาเยอะและครับ สุดท้ายเปลี่ยนเบอร์เปลี่ยน USER หายหมด
    เจ้าของทู้ที่โดน เอาแม่งให้ถึงที่สุดเลย ระวังไอ้ชั่วนั้นจะมาแนวนี้นะครับว่า
    เนี้ย งั้นยอมคนละครึ่ง ผมยอมจ่ายให้แค่ครึ่งเดียว(ผมโดนมาแล้ว) สุดท้าย เสียทั้งเวลา เสียทั้งเงินที่จ่ายแล้วหายไปตั้งครึ่งนึ่ง เสียค่าส่งกลับให้ไอ้ชั่ว แล้วเสียอารมกับคนชั่วๆแบบนี้ครับ
    แจ้งความเลย ผมยุครับ 5555
    อย่าเหมารวม user ครับ คนประวัติดีๆก็มีครับอย่าเหมารวมเดี๋ยวจะเป็นเรื่อง

OverclockZone Member Gamezza's Avatar
    ramkhamhaeng,kluay nam thai

รอใจเย็นนะคับ ค่อยๆๆเคลียร์กัน ผมว่าน่าจะคุยกันไม่ยากคับ ในบอร์ดนี้ก็เพื่อนๆๆกันทั้งนั้นครับ

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks