Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจองบ1000-2000ทีนะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจองบ1000-2000ทีนะครับ

อยากเปลี่ยนการ์ดจอครับ ไม่ค่อยมีความรู้เลยมาถามเพื่อความแน่ใจ

ีรบกวนช่วยแนะนำการ์ดจอที่เหมาะสมกับสภาพคอมให้ทีครับ งบ1000-2000พัน+-นิดหน่ออย ก็พอครับ

หลักๆจะใช้เล่นเกมส์ออนไลน์พวก MMORPGใหม่ๆหน่อย เกมส์ออฟไลน์กลางๆ เล่นเน็ต ทั่วๆไปครับ

้ช่วยแนะนำทีนะครับ จะเสนอเป็นมือสองก็ได้นะครับ แต่ผมอาจจะถนัดซื้อมือ1มากกว่า

สเปค
    CPU : Pentium Dual Core E5500 2.8GHz
    RAM : 2G
    MAINBOARD : P5LD2-X/1333
    GPU : ATI Radeon x1550
    PSU : 550W

ขอแค่เอาการ์ดจอที่เหมาะสมกับเครื่องนะครับ ทุนมีแค่นี่ เอาไว้เล่นเกมส์ออนไลน์ กลางๆขึ้นไป (แนะนำเพิ่มเติมด้วยก็ได้ครับ)

มือ1คงไม่พ้น GT730/R7240 ครับ

แนะนำลองไปหา HD7750 DDR5 มือสองประเกิน 2,000

Comment

มือหนึ่งลองหา GALAXY PCI-E GT630 2GB-DDR3 @1,8xx ที่ J.I.B หรือลองดูรุ่นใกล้เคียงที่Advice แต่เน้น GT630

Comment

ขอบคุณมากๆนะครับ^^ ใครมีอะไรแนะนำเพิ่มได้นะครับ ขอบคุณ

Comment

ตามนั้นแหละการ์ดคุณเก่าเกินไปถ้ายุค10ปีที่แล้วก็พอเล่นเกมได้หลากหลายแต่เดี๋ยวนี้มัไม่ไหวแล้ว

Comment

ส่วน CPU นี่ ยังพอไหวใช่ไหมครับ ถ้าเพิ่มการ์ดจอเข้าไป

Comment

Originally posted by artistmyli View Post
              ส่วน CPU นี่ ยังพอไหวใช่ไหมครับ ถ้าเพิ่มการ์ดจอเข้าไป
              ถ้าพูดจริงๆ

ซีพียูเก่าไปหน่อย

แรมน้อยไปนิด

แต่ก็พอเล่นเกมเบาๆได้ครับ

Comment

ถ้าเป็นไปได้เพิ่มแรมอีก 2GB ก็ดีนะครับ

Comment

Working...
                X