overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 18 of 18
    OverclockZone Member sky_shadow's Avatar

Default ท่านไหนเคยใช้ Fan Control STW 5043 บ้างครับ

ตัวนี้ครับ http://www.stw.hk/en/proshow.asp?id=14

ผมซื้อมาใหม่ ๆ พอเอามาติดตั้งต่อหัวโมเลก 4 พิน ดังรูป

สายพัดลม 3 พินก็ต่อถูกแล้วครับ พัดลมหมุนปกติ

หน้าจอติดปกติครับ "แต่กด Touch Screen" ไม่ได้เลย กดปุ่มรูปกุญแจด้านขาวมือด้านบนก็ไม่กระดิกเลยครับ หน้าจอค้างตัวเลขแบบนี้

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

เครมคับ

OverclockZone Member sky_shadow's Avatar

สรุป ต้องเคลม เศร้าเลยครับ

OverclockZone Member slate's Avatar

มีอีกอย่างคือ กราวน์รั่ว แต่ถ้าคอมเปิดได้ปกติก็ไม่น่าจะใช่

ถามร้านที่ซื้อมา เขาบอกว่าตอนทดสอบก่อนส่งใช้งานได้ ดังนั้นพอถึงผมแล้วมันใช้ไม่ได้ เขาบอกว่าน่าจะเสียตรงผม เขาไม่รับประกัน สรุปคือ ผมเสียตังค์ฟรี ๆ 1400 บาท เหอะั ๆ เจ็บปวดเลยครับเจอร้านนี้เข้าไป...เฮ้อ

OverclockZone Member perthkub's Avatar
    สาทร BTSช่องนนทรี บ้านโป่ง ราชรี

ร้านไหนครับ บอกเลย

OverclockZone Member Nattawut_6's Avatar

Quote Originally Posted by sky_shadow View Post
    ถามร้านที่ซื้อมา เขาบอกว่าตอนทดสอบก่อนส่งใช้งานได้ ดังนั้นพอถึงผมแล้วมันใช้ไม่ได้ เขาบอกว่าน่าจะเสียตรงผม เขาไม่รับประกัน สรุปคือ ผมเสียตังค์ฟรี ๆ 1400 บาท เหอะั ๆ เจ็บปวดเลยครับเจอร้านนี้เข้าไป...เฮ้อ

ตามนี้ครับ http://www.overclockzone.com/forums/...B9%89%E0%B8%B2

อธิบายเพิ่มเติมว่า อันที่จริงมันผิดที่ผมจริงๆแหละครับ ผิดที่ไม่ได้ถามว่าของมีประกันไหม และ ผิดที่ไม่ได้ถามว่า ถ้ามีปัญหาเปลี่ยนได้ไหม

เพราะร้านยืนยันอย่างเดียวว่าทดสอบมาก่อนส่งแล้วใช้งานได้

อาจจะเสียตอนที่ผมเอามาติดตั้ง ไอ้ผมก็ติดตั้งตามคู่มือ ทุกอย่างแล้วไฟก็ติด จอก็ติด พัดลมที่ต่อก็หมุน แต่มีแค่ระบบเดียวที่ไม่ทำงานคือ ระบบสัมผัสหน้าจอ

ทางร้านก็ยืนยันอีกว่า ได้ทอบสินค้าทุกฃิ้นก่อนส่ง เป็นเวลา 30-60 นาที ถ้ามีปัญหาร้านเปลี่ยนใหม่ให้ก่อนส่งแล้ว

ผมเลยยอมรับชะตากรรมว่า มันอาจจะมีปัญหาตอนขนส่งมาแล้วมาใช้ไม่ได้ที่ผม เป็นอันว่าซวยกันไปครับ

อันที่จริงก็ไม่อยากให้เป็นเรื่องเป็นราวอะไรหรอกครับ แต่มันก็เสียดายเงินนิดนึง เพราะซื้อของออนไลน์มานานยังไม่เคยเจอแบบนี้

ซื้อของในบอร์ด ocz ก็หลายเจ้าครับ ที่ผมไปซื้อมาลองไล่หาซื่อผมดู

กระทู้นี้ไม่ได้จะเอาเรื่องอะไรใครหรอกนะครับ แต่แค่อยากเตือนท่านที่สั่งซ์้อของทางออนไลน์ ไม่ว่าจะในบอร์ดนี้ บอร์ดอื่น ๆ หรือ เว็บอื่น ๆ ถามเรื่องประกันดีๆ นะครับ

ว่ามีปัญหาเขาเปลียนตัวใหม่ให้ไหม...

เสี่ยงมากคับ เพราะปกติเท่าที่ผมเคยซื้อ ร้านก็ไม่มีประกันให้อยู่แล้วคับ คือ ลองก่อนซื้อ ออกจากร้านไปแล้วก็ตัวใครตัวมัน

OverclockZone Member golfcool's Avatar
    บางขุนเทียน พระราม2

ที่ตัวบอร์ดมันมีถ่านใส่หรือเปล่าครับ ลองถอดเอาถ่านกับสายMolexออก ทิ้งไว้ซักครู่แล้วลองใส่ใหม่ดูครับ

เห็นหน้าจอไฟติดหมดเลยเหมือนมันจะค้างๆนะครับ

Quote Originally Posted by golfcool View Post
    ที่ตัวบอร์ดมันมีถ่านใส่หรือเปล่าครับ ลองถอดเอาถ่านกับสายMolexออก ทิ้งไว้ซักครู่แล้วลองใส่ใหม่ดูครับ

เห็นหน้าจอไฟติดหมดเลยเหมือนมันจะค้างๆนะครับ
    หมายถึงถ่านก้อนกลมๆ เหมือนถ่านนาฬิกาใช่ไหมครับ เดี๋ยวผมลองหาดูก่อนนะครับว่ามีหรือไม่ แต่หน้าจอมันค้างอย่างที่ท่านว่าครับ กดอะไรไม่ได้เลย

Quote Originally Posted by slate View Post
    เสี่ยงมากคับ เพราะปกติเท่าที่ผมเคยซื้อ ร้านก็ไม่มีประกันให้อยู่แล้วคับ คือ ลองก่อนซื้อ ออกจากร้านไปแล้วก็ตัวใครตัวมัน
    หาซื้อแถว ตจว. ก็ไม่มีขายเลยครับ เลยสั่งจากเว็บ เฮ้ออ...โดนเลยครับ

Quote Originally Posted by sky_shadow View Post
    หมายถึงถ่านก้อนกลมๆ เหมือนถ่านนาฬิกาใช่ไหมครับ เดี๋ยวผมลองหาดูก่อนนะครับว่ามีหรือไม่ แต่หน้าจอมันค้างอย่างที่ท่านว่าครับ กดอะไรไม่ได้เลย
    สรุป มันไม่มีถ่านครับ ถอดเสียบสายใหม่ หน้าจอค้างเหมือนเดิมครับ เหอะๆ

มันเป็นไปไม่ได้หรอกที่จะมาเสียที่เรา ผมว่าร้านรุ้อยู่แก่ใจ ยิ่งบอกว่าเทสก่อนส่งนะ สตอเบอรี่ชัดๆ มันจงใจยัดของมาให้ชัดๆ กรมมเดี๋ยวนี้มันติดจรวดคับ ไม่ต้องรอกันนาน

OverclockZone Member perthkub's Avatar
    สาทร BTSช่องนนทรี บ้านโป่ง ราชรี

ถ้าไม่ได้จริงๆ ลองไปหาร้านซ่อมอิเล็กทรอนิกส์ดีๆ ให้เขาอาการดูแล้วประเมิณราคา มาดูครับ

ถ้าอยากให้มันใช้ได้นะ เผื่อมันมีอะไร หลวม หลุด ช็อต

Quote Originally Posted by slate View Post
    มันเป็นไปไม่ได้หรอกที่จะมาเสียที่เรา ผมว่าร้านรุ้อยู่แก่ใจ ยิ่งบอกว่าเทสก่อนส่งนะ สตอเบอรี่ชัดๆ มันจงใจยัดของมาให้ชัดๆ กรมมเดี๋ยวนี้มันติดจรวดคับ ไม่ต้องรอกันนาน
    ไม่รุ้จะพูดอย่างไรครับ เลยปล่อยไปตามซะตามกรรมของใครของมันละกันครับ

Quote Originally Posted by perthkub View Post
    ถ้าไม่ได้จริงๆ ลองไปหาร้านซ่อมอิเล็กทรอนิกส์ดีๆ ให้เขาอาการดูแล้วประเมิณราคา มาดูครับ

ถ้าอยากให้มันใช้ได้นะ เผื่อมันมีอะไร หลวม หลุด ช็อต
    ว่าจะเก็บไว้ เผื่อเจอร้านจะให้เขาลองดูเหมือนกันครับ เสียดายตังค์ที่ซื้อเหมือนกัน ขอบคุณครับ

OverclockZone Member thengtham's Avatar

คดีเก่า

Bookmarks

Bookmarks