คอม PC เปิดแล้วหน้าจอไม่ติดครับ ไม่รู้จะแก้ยังไงดี
คือตัวเครื่องมันก็เปิดได้ ไฟเข้า พัดลมของ power supply ก็ติดปกติ
คือพอยกไปเปิดที่ห้องเพื่อนก็ติดปกติ แต่พอเอามาเปิดที่ห้องตัวเอง
พอเปิดแล้วอย่าว่าแต่บู๊ทเข้าวินโดว์เลยครับจอก็ดำนิ่งสนิทไม่มีปฏิกริยาแต่อย่างใด
ทั้งที่จอก็ไม่เสีย เพราะพอเอาCPUอีกเครื่องมาต่อกับจอเดิมมันก็ยังใช้งานได้ปกติดี
คือที่งงก็เพราะผมยกไปลองต่อเช็คดูกับห้องเพื่อน ซึ่งไปกลับถึง2รอบ
ที่ห้องเพื่อนก็เปิดกับจอของมันได้ไม่มีปัญหา แต่พอเอามาต่อจอที่ห้องตัวเอง
เปิดยังไงจอก็ไม่ติดอ่ะครับไม่รู้จะแก้ยังไงดี หากจะบอกว่าการ์ดจอมีปัญหา
แล้วทำไมยกไปเปิดห้องเพื่อนมันถึงติด บู๊ทและใช้งานได้ปกติ ทั้งที่จอเพื่อน
มันรุ่นเก่ากว่าผมอีก

ปล.เครื่องCPU ที่สามารถต่อกับจอของผมแล้วเปิดได้ปกติ ลงวินโดว์ XP
แต่เครื่องที่มันเปิดไม่ติดเป็นวินโดว์7 ครับ แต่ประเด็นมันอยู่ตรงที่
ไอ้CPUตัวเนี๊ย(เจ้าวินโดว์7)เพื่อนก็เคยใช้งานกับจอที่ผมเอามาใช้แล้วเปิดไม่ติด
เนี่ยแหละครับ เลยงงว่าสรุปมันเสียตรงไหนกันแน่
เพราะมันเป็นเฉพาะเวลาที่เอามาเปิดในห้องผมอย่างเดียวเลย
หรือต้องจุดธูปขออณุญาตเจ้าที่ก่อนดีอ่ะครับ แง๊ๆๆๆๆ