overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 26

Thread: เปลี่ยนบรรยากาศมาดู Pentium D กันมั้งคับ แรงที่สุดในตำบล

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

Default เปลี่ยนบรรยากาศมาดู Pentium D กันมั้งคับ แรงที่สุดในตำบล

เครียดดด คับ ซื้อMoBoใหม่มาใช้ไม่เป็นอัดจนเสียโฉม ระหว่างรอเคลมของ เอาของเก่าๆ มาอัดเล่นให้สะใจก่อน
    เสปคตามลิ้งค์คับ เน้นเทส cpu
    http://valid.x86-secret.com/show_oc.php?id=422873

4.5เทสผ่านอย่างเดียว

4.3ผ่านหลายอย่าง

น้ำแข็งทุบหมดก่อนคับเลยเทสได้แค่นี้ หมดไป 5 กิโล

OverclockZone Member MXdeFunk's Avatar

ไม่เจอ dice ไฟคงลุก หึหึ

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

แรงไม่ใช่น้อย

OverclockZone Member panuza's Avatar
    รามอินทรา กท2,พุทธมณทน สาย2

ว่าละ เหนอยู่ใน HWBOT แรงคับ

ลองเพิ่มไฟ จัดไฟดีๆ ไปได้อีกคับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

จับลง dice แล้วเหลือร้ายจริงๆ ....

OverclockZone Member matoom's Avatar
    ทุกที่ที่มีอ้อย

Quote Originally Posted by dears View Post
    จับลง dice แล้วเหลือร้ายจริงๆ ....
    DCOM ว่าไงตะเอง

OverclockZone Member hugnoi's Avatar

Quote Originally Posted by MXdeFunk View Post
    ไม่เจอ dice ไฟคงลุก หึหึ
    ลองหลายสูตรแล้วคับอันนี้เย็นดี
    Quote Originally Posted by TWK. View Post
    ขอบคุณคับ ลายเซ็นต์ท่านใช้ซิ้งค์ตัวเดียวกันเลย
    Quote Originally Posted by panuza View Post
    ว่าละ เหนอยู่ใน HWBOT แรงคับ

ลองเพิ่มไฟ จัดไฟดีๆ ไปได้อีกคับ
    ไม่ไหวแล้วคับ ไม่รู้ว่าเป็นที่ m/b หรือ psu เพิ่มมากไปก้อบูตไม่เข้า ถึงบูตเข้าก้อรันอะไรไม่ได้ซักอย่าง
    โมบอร์ดจนไฟไม่ดรอปแล้วคับ pot ผมไม่ค่อยดีคับนั้งทุบน้ำแข็งมากกว่านั้งเซ็ทไฟอีก
    ชอบรูปในลายเซ็นต์ท่านสวยดี ทำไงถึงมีไว้ในคอบคองคับ

Quote Originally Posted by dears View Post
    น้าไม่สอนนู๋ oc เลย ลองผิดลองถูก m/b พังไป2ตัวแล้วคับ

Quote Originally Posted by matoom View Post
    DCOM ว่าไงตะเอง
    จัด tg มาซักตัวซิคับ ตัวไหน SLI 8800gts ได้คับ

OverclockZone Member nukzahaha's Avatar
    ใต้สะดือ สาวๆ * - -

ผมก็ไช้ตัวนี้แต่ไม่อยาก OC เดวไม่มีใ้ช้ - -

OverclockZone Member kk's Avatar
    บางมด จอมทอง พุทธบูชา

ตัวคูณมันเยอะ ทำ E1200 บัส 380 ยังไม่ได้เลย

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

สุดยอดดดดดดดดดดดด มากครับ

OverclockZone Member

โอ้โห สุดๆ

OverclockZone Member eakkphol's Avatar

เอาอีก เอาอีก
    พี่ดี เราไปได้แรงๆ

OverclockZone Member panuza's Avatar

ทำ pot ให้รูกวางๆหน่อยๆ หัวเปนทองแดง แจ่มคับ

รับทราบคับ เมื่อวันเสาร์ไปเดินแถววงเวียนโอเดียนมา เจอทองแดงเพลาแบ่งขายแล้วคับ แต่ยังไม่ได้ซื้อมา เดี๋ยวปรึกษาช่างเรื่องแบบก่อนเอาไงดี สงสัยงานนี้กลึงเองไม่ไหวต้องจ้างช่างกลึง

OverclockZone Member okinava30's Avatar
    นครราชสีมา-หัวทะเล ชมรม โคราชรักหมา แดกแมว

แบบเก่าคับ ไปซื้อวันไหนบอกด้วย ไปด้วยคน หรือฝากถามราคา pm มาหาผมหน่อย ขอเบอร์ติดต่อ
    รูป รูป

โห หน้าตัดเท่าไหร่อ่ะคับทั้งยาวทั้งใหญ่ ดูเหมือนจะเป็นทองเหลืองหรือป่าวคับ กอกน้ำแข็งไปเต็มหลอด ใช้เวลาเล่นนานหรือป่าวคับ จะจำไว้เป็นแบบ ของผมเล็กสั้นขยันเติมคับ
    ราคาทองแดง PM ไปแล้วคับ

Quote Originally Posted by hugnoi View Post
    โห หน้าตัดเท่าไหร่อ่ะคับทั้งยาวทั้งใหญ่ ดูเหมือนจะเป็นทองเหลืองหรือป่าวคับ กอกน้ำแข็งไปเต็มหลอด ใช้เวลาเล่นนานหรือป่าวคับ จะจำไว้เป็นแบบ ของผมเล็กสั้นขยันเติมคับ
    ราคาทองแดง PM ไปแล้วคับ
    ตอนนี่ pot ไม่อยู่ที่ผมละ เด๋วถ้าได้จบ ผมจะวัดความละเอียดมาให้ทุกๆมุมเลย + เดียวเขียนแบบ ส่งไปให้เลย

ไม่สูงมากเท่าไรอะคับ ขึ้นอยู่กับcpu QX6700ผม ก็เติมบ่อยหน่อย++

รูปเปนแบบขำขำ ลองเอาไปดัดแปลงดูคับ ผมก็ไม่ได้เก่งอะไร มาแลกเปลี่ยนความคิดกันคับ
    รูป รูป
    Last edited by panuza; 30 Sep 2008 at 22:43:11.

OverclockZone Member toptap's Avatar
    แถวเวทีมวยรังสิต

Thumbs up

ผมชอบคุณจังเลย เริ่มตั้งแต่ไม่เป็นจนมันวิ่งชนิดกู่ไม่กลับเลย

water block อีกสุดๆ เรื่องใจนี่ยกให้เลย

Quote Originally Posted by panuza View Post
    ตอนนี่ pot ไม่อยู่ที่ผมละ เด๋วถ้าได้จบ ผมจะวัดความละเอียดมาให้ทุกๆมุมเลย + เดียวเขียนแบบ ส่งไปให้เลย

ไม่สูงมากเท่าไรอะคับ ขึ้นอยู่กับcpu QX6700ผม ก็เติมบ่อยหน่อย++

รูปเปนแบบขำขำ ลองเอาไปดัดแปลงดูคับ ผมก็ไม่ได้เก่งอะไร มาแลกเปลี่ยนความคิดกันคับ
    มีข้อสงสัยคับ เดือยตรงกลาง Pot มีไว้ทำไมคับ คิดได้แค่อย่างเดียวคับว่ามีเอาไว้ดูดความร้อนจาก core เอามาระบายให้อุณหภูมิมันนิ่งไม่แกว่ง คิดมานานแระ ช่วยฟันธงให้ชัดๆหน่อยคับ ผมได้ช่างเจ๋งๆรอแต่งหล่อให้ new pot แล้วคับ รอแค่คัดสรรวัตถุดิบชั้นดีเท่านั้น ตัวนี้ก่ะจะทำทีเดียวใช้ติดตัวไปอีกนานคับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks