overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 42
    OverclockZone Member DevilingII's Avatar

Default ลงโปรแกรมป้องกันไวรัสตัวไหนดีครับแนะนำหน่อย

ลงโปรแกรมป้องกันไวรัสตัวไหนดีครับแนะนำหน่อย

Avira + Spybot Search & Destroy + Malwarebytes Anti-Malware แบบนี้ดีปะลง3ตัวมันจะตีกันเองมั้ย

OverclockZone Member หล่องง's Avatar

bitdefender นะตัวเดียวจบ..

OverclockZone Member momoari's Avatar

อะไรจะกลัวขนาดนั้น Win8.1 ใช้ตัวที่แถมมาเลย

OverclockZone Member lairwtiare's Avatar

ของแบบนี้มันขึ้นอยู่กับสกิลเนอะ คนเก่งๆอย่างท่าน ใช้ตัวแถมคงพอแล้ว
    แต่สำหรับผม เคยลง AVG ดันไม่อยู่
    ลง Zone Alarm เพิ่ม ก็ยังหลุด

เลยย้ายใหม่ เล่น Avast แทน ก็ยังไม่อยู่ ต้องพ่วง Malwarebyte ไป
    ก็ยังไม่อยู่

สรุปตอนนี้เครื่องผมมี Avastตัวฟรี Malwarebyteตัวเต็ม แล้วก็หมั่นดู Add-ons ในเว็บบราวเซอร์ ถึงหมดปัญหาลงได้
    อย่าถามนะว่าไวรัส ทำไมจึงจ้องโจมตีเครื่องผมนัก เป็นความลับ กลัวท่านโจมตีผมอีกคน T T

OverclockZone Member lairwtiare's Avatar

ตอบ จขกท.
    ถ้าลงแอนตี้ไวรัสหลายตัวมันจะตีกันครับ เพราะต่างฝ่าย ต่างเห็นอีกตัวเป็นไวรัส
    แต่มันก็มีการยกเว้นแปลกๆอยู่นะ
    เช่นของผม Avast ไม่ตีกับ Malwarebyte เพราะ Malwarebyte มันไม่ได้สแกนไวรัส แต่มันสแกนเฉพาะมัลแวร์
    หรือ ถ้าตัวแถมจากวินโดว์ มันก็จะไม่ตีกับแอนตี้ไวรัสที่ลงมาใหม่ (ผมคิดว่ามันคงยกหน้าที่ให้แอนตี้ไวรัสตัวใหม่ทำงานแทนเพราะยังไงมันก็เป็นส่วนหนึ่งของวินโดว์อยู่ละ)
    อะไรประมาณเนี่ย ^ ^

OverclockZone Member Man_Utd's Avatar

Kaspersky ชอบที่ใช้ง่าย ไม่ค่อยสแกนมั่ว

Banned

ชัวรสุด ghost จัดการได้ใน 10นาที

OverclockZone Member Kyo's Avatar

ข้อมูลสำคัญมากก็ซื้อแท้เลยครับ แนะนำ Norton 360 ตัวอื่นผมลองไม่แจ่มเท่า พวกฟรีผมมองว่าไม่เวิร์ค

OverclockZone Member Wizardlive's Avatar

ฺBitdefender ต้องมีความรู้ในการใช้มันทำอะไรไม่ถามผู้ใช้แต่ถือว่าดีเอาไวลงในเครื่องที่คนใช้ไม่เป็นง่ายต่อการดูแล ราคาถูกสุดใน3 4 5 6 เจ้า
    kaspersky ลงแล้วจบใช้งานง่ายมีอะไรมันถามก่อนเสียงเตือนไม่แสบหูเหมือยบ้างยี้ห้อที่เตือนที่หูแทบแตก
    Webroot เหมือน Kaspersky แต่เบากว่า

OverclockZone Member DevilingII's Avatar

007guard.com เป็นไวรัสป่าวครับ

OverclockZone Member Tunoe's Avatar

ผมไม่ลงเลยสักตัว จริงๆเมื่อก่อนลง Kaspersky แต่หลังพอมีHDD แยกเก็บข้อมูลก็ไม่ต้องห่วงไรมากล่ะ เพราะ ไดรฟ c ไม่มีข้อมูลไรเลย

OverclockZone Member

http://giveawayradar.weebly.com/
    Bitdefender Total Security 2015 9 months FREE.

OverclockZone Member slate's Avatar
    God of Future !!

ผมใช้ตัวที่มากับวินโดว์อ่ะ

OverclockZone Member grungust's Avatar

ไป๋ตู้ PC Blaster

ลงแล้วทั้งไวรัสและไฟล์งาน รวมถึงPCของคุณจะสะอาดปลอดภัยจากสิ่งปฏิกูลทั้งมวล

ปล. ลงอะไรก็ได้ที่ไม่ใช่ไป๋ตู้ครับท่าน

http://www.clamwin.com/

ตัวนี้ดีมั้ยครับ +++

OverclockZone Member nongkool's Avatar
    บางนา ราม2 อ่อนนุช

Bitdefenderดีมากนะ ดีขนาดลบแคร็กเกมสไปด้วยหมดเลย แจ่มจริงๆแต่ก็ใช่นะปลอดภัยดี

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    เจียงใหม่เจ้า (28-29)

กำลังเลือกอยู่เหมือนกัน
    ไม่ได้ลงใว้เลย

OverclockZone Member maxdorson's Avatar
    อช.เขาแหลม กาญจนบุรี

Nod 32

OverclockZone Member vip_wut's Avatar
    อำนาจเจริญ-พิดโลก

OverclockZone Member j789521's Avatar

แนะนำ 1.Bitdefender
    2.Kaspersky
    3.Norton 360
    ถ้าจะลงตัวฟรีทั่วๆไปแนะนำว่า คุณต้องมีสกิวดีพอตัวไม่นั้นอาจจะเอาไม่อยู่...

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks