Announcement

Collapse
No announcement yet.

เปลี่ยน CPU ใหม่แล้วขึ้น error unsupported cpu installed

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เปลี่ยน CPU ใหม่แล้วขึ้น error unsupported cpu installed

พอดีพึ่งซื้อ CPU I53570k มาเปลี่ยนแทนของเก่า I3

พอเปลี่ยนเสร็จบูสคอม แล้ว ขึ้นข้อความ error: unsupported cpu installed and after a few seconds it turns off ...

แต่ผมกด F1 รัวๆเข้า window ได้ปกติถ้าไม่กดคอมมันก็ shutdown เองจะแก้ยังไงให้ปกติครับ

เซิทกูเกิ้ลฝรั่งมันบอกให้ flash bios ไรนิผมก็ทำไม่เป็นแหะลองโหลดไอนี่ดูก็ไม่รุ้ไอ Models นี่มันอะไร

ช่วยทีครับผม ToT

Last edited by ibabig; 28 Feb 2015, 20:02:03.

อัพเดต ไบออสดู

Comment

ผมเลือกไอ Model ตรงรุปไม่ถุกอะครับ

Comment

ลองถ่ายรูปเมนบอดมาหน่อยครับว่ามันมีเขียนบอกอะไรไว้ไหม

Comment

เจอแล้วครับใช้ Mainboard ตัวนี้ครับ หรือว่ามันไม่ ซับพอต 3570K ครับเนี่ย= =

http://h20564.www2.hp.com/hpsc/doc/p...r_na-c03135925

Comment

ผมว่าถ้าไม่ซับพพอตน่าจะเข้าไม่ได้เลยล่ะและอีกอย่างลิสมันก็รองรับไอวี่แล้วด้วยแต่ไบออสตัวนี้อาจจะเก่าหรือไงล่ะมั้งแล้วเป็นบอดแบรนอีกอัพยังไงก็ไม่รู้ 55 ผมว่าทนใช้ไปแล้วเก็บเงินจัด Z77 ไปเลยดีกว่ามือสองเดี๋ยวนี้ 2000 ก็ไม่น่ายากแถมยังพาเคไปถึงฝันอีกด้วย 555 h61 มันเก่าเกินไปนิส

Comment

Originally posted by qwerty2536 View Post
              ผมว่าถ้าไม่ซับพพอตน่าจะเข้าไม่ได้เลยล่ะและอีกอย่างลิสมันก็รองรับไอวี่แล้วด้วยแต่ไบออสตัวนี้อาจจะเก่าหรือไงล่ะมั้งแล้วเป็นบอดแบรนอีกอัพยังไงก็ไม่รู้ 55 ผมว่าทนใช้ไปแล้วเก็บเงินจัด Z77 ไปเลยดีกว่ามือสองเดี๋ยวนี้ 2000 ก็ไม่น่ายากแถมยังพาเคไปถึงฝันอีกด้วย 555 h61 มันเก่าเกินไปนิส
              อดทนใช้ไปก่อนละกันเนอะ ซื้อCPU มาเล่นเกมมันติดคอขวด แต่เวลาเล่น กด F1 F2 เพื่อเข้าวินโด้ตลอด ปุ่มอื่นเข้า Bios ไรไม่ได้เลย

ต้องเอา i3 มาใส่ก่อนผมก็ หาที่โหลดอัพเดท Bios มันหลายชม. ยังหาไม่เจอเลยครับไอ เวปของ foxconn ก็ไม่มี Models ตัวนี้อีกนะครับ ไม่รู้จะทำยังไงแล้ว สงสัยคงต้องซื้อใหม่ อดทนเข้า F1 F2 ไปก่อนละกัน

แง T T

Comment

Hp เข้าไบออส f10

Comment

Working...
                X