Announcement

Collapse
No announcement yet.

กว่าจะเล่นSTALKERภาคแรกจบนี่นานไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• กว่าจะเล่นSTALKERภาคแรกจบนี่นานไหมครับ

คือว่าเควสเยอะมากเลยอะ - -
    กว่าจะจบนานไหวอะ

ผมยังเล่นไม่จบเลยอ่ะ

งง...ไม่ค่อยเข้าใจเนื้อเรื่องเท่าไร

Comment

ก็นานอยู่นะครับถ้าเล่นแบบเพลินๆ ชมนกชมไม้แบบผม ส่วนมากเสียเวลากับการเดินซะมากกว่า

ส่วนเควส ก็เยอะจริงครับ หนุกดีครับ เล่นไปเรื่อยๆ ทำเฉพาะเควสหลักๆก็พอ

Comment

นานเหมือนกันครับ เพราะไม่มีเวลาเล่น แล้วก็เล่นแบบเรื่อยๆ

Comment

ถ้าเล่นตามเนื้อเรื่องหลักจริง ก็เล่นไม่นานหรอกคับ (อมตะ+พกสปอนเซอร์เต็มกระเป๋า)

อิอิ..ล้อเล่น จริงๆนานอยู่ วิ่งไปวิ่งมา + เปลี่ยนปืน + เตรียมพยาบาล + กลัวความืด + ลืมเซฟ + หาทางไปไม่เจอ T-T

สนุกดีนะ ด่านสุดท้ายบอกตรงๆยากโคตรๆ เตรียมตัวมาดีๆละ

Comment

เล่นยากอะครับผมเล่นแล้วไม่จบ ชอบโดน พิษตาย เซงตรงนี้แหละ

Comment

ถ้าเบื่อๆ ก็เข้าไปในฐานของพวก Freedom แล้วปืนขึ้นหลังคาโกดังไปบนหอคอย หอคอยที่มันอยู่ตรงข้ามทางเข้าที่มีทหารกั้นไม่ให้เราเข้าไปพบใครเนี่ยแหละ เราไปอยู่บนนั้นแล้วก็ยิงพวกเดียวกันเองเล่นเลย แต่ต้องเตรียมกระสุนไว้เยอะๆหน่อยนะ โอ้โห พวกมากันให้ลึ่มเลย แถมปีนตามขึ้นมาบนหอคอยอีก ตายเป็นร้อยศพแน่ๆ 555
              อ้อ อย่าลืมยิงทหารที่ขวางทางไม่ให้เราเข้าไปด้วยล่ะ แล้วค่อยเข้าไปดูว่าเข้าใจมันจะมีอะไร อิอิ

อย่าลืมเซฟก่อนด้วยล่ะ

Comment

อยากเล่นอะครับ แต่มันกินเยอะเกินไป บ้านผมใช้ 8800 GT เอง เง้อ >,<

Comment

Originally posted by golfza01 View Post
                  อยากเล่นอะครับ แต่มันกินเยอะเกินไป บ้านผมใช้ 8800 GT เอง เง้อ >,<
                  ลื่นหัวทิ่มครับ หุหุ สบายๆเลย

ถ้าเทียบกันระหว่างต้นฉบับกับฟ้าใส ผมว่าฟ้าใสสั้นกว่าเยอะมากๆ เพราะมีNPCให้เราโดดวาร์ปไปจุดที่ต้องการได้เลย ต่างกับต้นฉบับที่ต้องเดินๆๆๆอย่างเดียว มันก็..คลาสสิคไปคนละแบบครับ

Comment

Working...
                  X