Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เสียงนี้หมายถึงอะไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เสียงนี้หมายถึงอะไรครับ

เสียงไบออสอย่างงี้หมายถึงอะไรครับ รบกวนด้วยครับ
    มีเสียงก่อนเปิดตลอดเลยครับ แต่พอซักพักบูทเข้าวินโดว์ใช้ได้ปกติครับ

Last edited by zerogokung; 28 Feb 2015, 20:46:48.

เหมือนคีบอร์ดค้างนะ ลองถอดสายคีบอร์ดออกดู เคยแกะปะ

Comment

ขอบคุณ คุณ taolavao ครับ ผมไม่เคยแกะครับ แต่ผมคิดว่าคงจะได้แกะดูวันนี้แหละครับ ถ้าไงจะแจ้งข่าวให้ทราบน่ะครับขอบคุณครับ

Comment

ลองวิธีนี้ดูนะครับ ถ้าไม่หายแนะนำให้หาร้านซ่อมนะครับ คิดว่าภายในต้องตรวจเช็ค

1. คืนค่า Default ของ Bios
        2. อัพเดท Bios ใหม่ให้เป็น Version ล่าสุด (Acer ลงง่าย และเสียบ Adaptor ไว้ตลอดนะครับ)

Comment

Working...
        X