overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 21
    OverclockZone Member MONSTER GP's Avatar

Default รับ cpu มือสองมาแล้วเอ๋อ เป็นไปได้ไหมครับ

ทำไงดีครับปรึกษาหน่อยครับ มันอาการภาพแตก 55 ยังกับเป็นที่การ์ดจอเลยนะ แต่เปลี่ยนใช้ออนบร์อด แล้วก็ยังเหมือนเดิม เปลี่ยน cpu แล้วหาย งงงง55

คือรับ 1100t มาครับ แล้วใช้ตอนแรกก็ไม่มีปัญหาอะไร แต่ความร้อน ร้อนกว่า 1055t ที่ใช้อยู่แต่ก็ไม่ได้ติดใจอะไร

พยายามล้างซิ้ง พอดีใช้ซิ้งลม เปลี่ยนซิลิโคลน ความร้อนก็ร้อนกว่า 1055t อยู่ดี ใช้มา 2-3 วัน

เริ่มละ เปิดเครื่อง เข้าเว็บ chome ??? เว็บเป็นไร chome has stop working

เว็บ 64bit เจ๊งมั้ง ลบออก จะดาวโหลด ลงใหม่ เข้า ie อ๊ากกก ie ภาพแตก ie has stop working

การ์ดจอไปละม้างงงง 55 ถอดด ใช้ออนบอร์ด ภาพมาเหมือนเดิมแล้วมั้ง เปิดเครื่อง เข้าเว็บ มาอีกละ ie has stop working

ไดร์เวอร์แน่ๆ ลบ ไดร์เวอร์ พยายามโหลด แอบโหลดตอนมันไม่ออกอาการ(เด๋วมันรู้ว่าเราโหลดไดร์เวอร์เงียบๆเด๋วมัน stop working)

โหลดสำเร็จ ลงซะให้สบายใจน่าจะจบละ รีสตาท โอ้ม้ายยยนะ ภาพแตก เข้าเว็บแล้ว stop working หึหึ

สลับแรมหายแน่ๆๆๆๆ ... เหมือนเดิม ภาพแตก เข้าเว็บแล้ว stop working

เจอกัน!! หยิบแผ่น win8 ขึ้นมาอย่างใจเย็น หึหึ ............... เรียบร้อย ลงเสร็จ

แต่...เหมือนเดิม ภาพแตก เข้าเว็บแล้ว stop working 55

เปลี่ยน cpu ซิ 55 หายซะงั้น เปลี่ยน สลับซิ ใช่เลยครับ ตามภาพ

1100t ie

1055t ie

1100t chome

1055t chome

สรุป ขอถามว่าผมจะเครมเขาได้ไหม เครสแบบนี้

OverclockZone Member หล่องง's Avatar

CPU เอ๋อ ไม่เคยเจอคับ เคยเจอแต่ CPU พัง ซึ่งถ้ามันพังมันจะเปิดไม่ติด บูทไม่ได้ แค่นั่น...

ตามที่อ่านมา อาการเหล่านี้เกิดมักจพเกิดขึ้นบ่อยถ้า OC ไม่เสถียร ฉนั้น ผมขอเดาแบบฟันธงว่า ไบออส อาจไม่รองรับ หรือ ไบออส เอ๋อ คับ

...รอท่านอื่นมาเสริม...

OverclockZone Member

ลองอัพไบออสดูก่อนละกันครับ เพราะถ้าเราติดต่อคนขายไปเค้าคงแนะให้ลองอัพไบออสก่อนอยู่ดี

OverclockZone Member mrxc's Avatar
    โคราช บุรีรัมย์ ขอนแก่น

CPU จากผมเองละครับ ขอดูหน้า CPU Z ที่เหลือหน่อยครับ

OverclockZone Member mrxc's Avatar

ส่งกลับมาได้ครับ ถ้าเสียจริงคืนเงินพร้อมค่าเสียเวลา 300
    แต่ถ้าผิดพลาดอย่างอื่นคืนค่าของ ค่าส่งท่านออกเองครับ

ท่าน้ำนนท์-สะพานพระราม5-0875506980

Quote Originally Posted by mrxc View Post
    ส่งกลับมาได้ครับ ถ้าเสียจริงคืนเงินพร้อมค่าเสียเวลา 300
    แต่ถ้าผิดพลาดอย่างอื่นคืนค่าของ ค่าส่งท่านออกเองครับ
    ประกันเทพ ท่านขายของเหมือนกับผม ชอบขายกับมือ ส่งก่อนลองจนพอใจ แล้วค่อยจ่ายเงิน ประกัน7วัน เสียไปคืนเงินถึงบ้านไม่ต้องออกมาให้เหนื่อย หัวเขียวผ่อนได้

ผมยังเหมือนเดิม ถ้าเป็นของผมคืนเงินทันที ผมเชื่อใจผู้ซื้อครับ
    Last edited by vwv; 7 Mar 2015 at 22:08:52.

Banned

เมนบอรดอะไรครับ ถ้าเฟสไฟน้อย cpu อายุการใช้งานนานนานอาจเกิดอาการเอ๋อได้กับบอรดเล็ก หรือบางทีเมนบอรดเสีย ใส่ตัวนึงได้ ใส่ตัวนึงไม่ได้ก้มี เคยเจออยู่ 640 ใส่บอรดนึงไม่ติดบอรดก้ไม่พังนะ แต่เอาไปใส่บอรดอีกตัวติด สรุป อาจจะเป็นได้ทั้งเมนบอรดและ cpu

cpu เสียยากนะแต่ที่เจอมันจะไม่เข้ากับบอรดเวลาเก่าและประสิทธิภาพลดลง แต่ไม่เสีย

CPU ประสิทธิภาพลดลงไม่ได้ครับ เพราะว่ามันปรับ Clock จากตัวมันเองไม่ได้ทั้งหมด โดนค่าต่างๆภายนอกควมคุมมันอยู่ ถ้าไม่ไหวก็คือเสียเลยครับ

กรณีเอ๋อผมเคยเจอครับ แต่กับ x2 555 เปิดหัวเป็น B55 ใช้วินโดว์ 32bit สบายแต่ลง 64bit แล้วเอ๋อครับ

Banned

ลดนะ ไม่ได้ลดที่คลอค จะเป็นกับพวกทำงานหนักหนัก 840 ฟรามเกมออนไลน์นานาน ก่อนขายทิ้งอืดกว่า 640 อีก

Super Moderator

อาการแบบนี้เหมือนเซ็ตไบออส ไม่เสถียรมากกว่าครับ ลองเช็คดูก่อน ให้ชัวร์
    ถ้าค่าเดิมๆยังเป็น แสดงว่าบอร์ดแกว่ง ไม่ค่อยนิ่ง
    1100T เดิมๆบอร์ดชอบปรับไฟสูงกว่า 1055T อยู่แล้ว
    ยังไงก็ลองปรับ vcore ดูก่อนครับ
    1.472 ผมว่ามันสูงไปบางบอร์ด vcore สูงๆแล้วแกว่ง ลดเหลือสัก 1.275 ก็พอ
    Last edited by V-FrIeNd; 1 Mar 2015 at 11:57:21.

OverclockZone Member lairwtiare's Avatar

รู้สึกรักคนขายจัง อยากให้ใน OCZ มีแบบท่านเยอะๆจัง ^ ^

Banned

ถ้าบอรดภาคจ่ายไฟไม่เเข็งแรง ก้ไม่เสถียรได้นะ กิ้กนี่เยอะมากยิ่งไฟเยอะยิ่งไม่เสถียรหนัก เคยเจอกับพวกกิ้ก เรื่องทนหายห่วงแต่ภาคจ่ายไฟนี่ออ่นมาก

สรุป จขกท.จะส่งกลับครับ เดี๋ยวผมจะจับเทสบนกิ๊กให้ดูครับ

OverclockZone Member MONSTER GP's Avatar

พึ่งเข้ามาดู ขอบคุณหลายๆท่านครับ พอดีอ่านแต่ pm พี่เจ้าของ cpu แล้วออก .. ตัว cpu ส่งกลับไปแล้วครับวันนี้ ได้มาก็อยากใช้อยู่แล้ว เจ้า cpu สองตัวนี้เท่าที่อ่านๆ มามันใช้ไฟเท่ากัน เรื่อง oc ไม่ต้องห่วงผมทำไม่เป็น เรื่องไบออสอันนี้ยังไม่ได้ลอง แต่ส่งกลับไปแล้วครับวันนี้ ช่วงนี้พ่อผมเข้า ผ่าตัดวิ่งไปวิ่งกลับโรงบาลดูพ่ออยู่ ได้มาก็อยากใช้ที่มันแรงเดิมๆครับ am3 ใส่ไปไฟเหมือนกันเล่นได้เลย ใส่ไปเล่นแล้วเป็นงี้ ผมกลัวพังคามือ เลยรีบส่งกลับไปวันนี้

Quote Originally Posted by mrxc View Post
    วันนี้ผมก็ออกค่าส่งกลับเองนะ

ให้พี่เจ้าของเทส มาโชว์ด้วยก็ได้ครับ ผมคงต้องถอยบร์อดใหม่ก็งานนี้ละ ชื่อรุ่นบร์อดที่ใช้อยู่ เย้นๆมืดๆผมมาบอกอีกทีครับ ตอนนี้อยู่โรงบาล เฝ้าพ่ออยู่ ซื้อบร์อดอีกแว้ววเฮ้ออ ขอบคุณทุกท่านครับ

รุ่นบอร์ดครับ ga-880ga-ud3h

อันนี้ ems ครับ

Last edited by MONSTER GP; 2 Mar 2015 at 22:27:40.

ผมพิมพ์อะไรไป พาดพิงใคร หรือทำให้ใครรู้สึกไม่ดีวันนี้ ขออภัยด้วยนะครับ วันนี้ผมเหนื่อยเหลือเกิน ขอบคุณทุกท่านครับ

OverclockZone Member L'Puey Ch.'s Avatar

ผมเคยใช้รุ่นนี้ Rev.3.1 ใช้ 1090T
    ใช้ไบออสเวอร์ชั่น FGj รู้สึกไม่ค่อยเสถียร เลยถอยกลับมาใช้ FFก็ปกติครับ

OverclockZone Member AlphaZero's Avatar
    ทาวน์ อเวนิว พระราม9 กรุงเทพกรีฑา

Quote Originally Posted by L'Puey Ch. View Post

ผมเคยใช้รุ่นนี้ Rev.3.1 ใช้ 1090T
    ใช้ไบออสเวอร์ชั่น FGj รู้สึกไม่ค่อยเสถียร เลยถอยกลับมาใช้ FFก็ปกติครับ
    ของ จขกท. น่าจะเป็นรุ่นเก่า 880GA-UD3H rev 2.x ครับ ซึ่งยังไม่รองรับ UEFI เลยอ่ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks