Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเรื่องอาการจอฟ้าของ ชุด APU A6 3500 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเรื่องอาการจอฟ้าของ ชุด APU A6 3500 ครับ

อาการคือเวลาเปิดคอมมาเล่นได้สักพักแล้วจะค้างแล้วก็จอฟ้ามันนับ 1-100 แล้วรีเครื่องเอง
    อยากทราบว่าสันไหนเสียหายหรือมีปัญหาครับ
    สเปค
    CPU A6 3500
    M/B GA-A75M-S2V
    RAM G.SKILL 4 GB DDR3 1600 เป็นแรมคู่แต่ใส่แค่แถวเดียวครับพอดีได้มาแบบนี้
    >>>ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ<<<

หลายสาเหตุ หลายปัจจัย ต้องลองดูเยอะ ๆ

ดูจาก รายละเอียด Error น่าจะเป็นที่ Ram

Comment

คลาสสิคเลย เบื้องต้น ลองถอดแรมออกมาเอายางลบดินสอถูๆตรงพินทองเหลืองก่อน

2.ลองปล่อยแรมออโต้ตั่งใน BIOS

Comment

Originally posted by Shelinda View Post
        หลายสาเหตุ หลายปัจจัย ต้องลองดูเยอะ ๆ

ดูจาก รายละเอียด Error น่าจะเป็นที่ Ram
        ครับขอบคุณมากนะครับ

Originally posted by arunsri View Post
        คลาสสิคเลย เบื้องต้น ลองถอดแรมออกมาเอายางลบดินสอถูๆตรงพินทองเหลืองก่อน

2.ลองปล่อยแรมออโต้ตั่งใน BIOS
        ขอบคุณมากนะครับผมลองมาหมดแล้ว
        แต่พอผมลองเปลี่ยน psu ไปใช้วัตต์แท้ อาการดีขึ้นมาแล้วครับเล่นมา 2 ชม ยังไม่เป็นไรเลยครับ
        ตัวเก่าใช้ psu บ้านๆแต่ผมดันต่อพัดลมเยอะไปหน่อยสงสัยไฟมันจะไม่พอนะครับ
        ขอบคุณที่ให้ข้อมูลนะครับ

Comment

เออ ผมก็เป็นนะ แต่พอเปลี่ยนซัพพลายหาย แปลกใจเหมือนกัน

Comment

Comment

Working...
            X