Announcement

Collapse
No announcement yet.

Athlon II X4 860 K (FM2+) น่าเล่นไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Athlon II X4 860 K (FM2+) น่าเล่นไหมครับ

สวัสดีครับ

บังเอิญพึ่งได้บอร์ด FM2+ ที่ Clearance ใน Banana IT มา เลยจะหา CPU ใส่

ผมไปเจอ Athlon II X4 860 K ที่ลงในบอร์ด APU FM2+ (3290 บาท) ใน Lazada

ผมมีการ์ดจอแยกที่แรงกว่าอยู่แล้ว คิดว่า ถ้าเล่น A-Series APU ไม่จำเป็น

อยากทราบว่าตัวนี้น่าเล่นไหมครับ ถ้าเทียบความแรงกับ Core i5 พอสู้ไหวไหม

ใช้อยู่ OC ได้ห่วยแตกถึงใจมาก ลากไม่เสถียรเลยเหนื่อยกันมันเล่นเดิมๆดีกว่า

ทั้งงที่ๆอยู่กับ 6600k 6800k i5-2500k คุยกันรู้เรื่องที่ 5.0 เน้ๆๆๆๆๆ

Comment

น่าเล่นนะครับ แต่พวก ATHLON II X4 ผมว่าลากไม่ค่อยไปไหน แต่ก็แรงพอตัวแล้ว ลากไป 4 ก็ใช้งานได้โอเค

ผมใช้ AMD Athlon II X4 750K OC ได้แค่ 4.1 ตอนนี้ลดมา 3.9 พอและ

ต้องดูรุ่นเมนบอร์ดด้วยนะ ว่า BIOS มันรองรับไหม ไม่งั้นก็เล่น AMD Athlon II X4 760K ก็ได้

เมนบอร์ดท่านรุ่นไหนครับ

Comment

Originally posted by arunsri View Post
        น่าเล่นนะครับ แต่พวก ATHLON II X4 ผมว่าลากไม่ค่อยไปไหน แต่ก็แรงพอตัวแล้ว ลากไป 4 ก็ใช้งานได้โอเค

ผมใช้ AMD Athlon II X4 750K OC ได้แค่ 4.1 ตอนนี้ลดมา 3.9 พอและ

ต้องดูรุ่นเมนบอร์ดด้วยนะ ว่า BIOS มันรองรับไหม ไม่งั้นก็เล่น AMD Athlon II X4 760K ก็ได้

เมนบอร์ดท่านรุ่นไหนครับ
        Gigabyte F2A78M-HD2 Rev 3.0 ครับ

ผมว่าน่าจะรับได้นะครับ

แต่ผมไม่เน้น OC อยู่แล้ว ใช้ตามมีตามเกิดครับ เพราะบอกตรง ๆ ว่า ลาก ไม่ เป็น

Comment

กลัวเหมือนมู้นี้อะ
          http://www.overclockzone.com/forums/...B9%8C%E0%B8%94

เล่นเกมส์แนวไหนบ้างอะครับ เล่นปรับสุดไหม VGA รุ่นไหน

Comment

เห็นราคาร้าน YC.SERVICE ขาย 2800-2900 ได้ Athlon II X4 860 K ถูกอีก 400 บาท

Comment

Originally posted by arunsri View Post
              กลัวเหมือนมู้นี้อะ
              http://www.overclockzone.com/forums/...B9%8C%E0%B8%94

เล่นเกมส์แนวไหนบ้างอะครับ เล่นปรับสุดไหม VGA รุ่นไหน
              ผมเล่นแค่ Resident Evil 6, Resident Evil Remastered แค่แนว ๆ แบบนี้เท่านั้นครับ

VGA ผมใช้แค่ Nvidia GT640 เองครับ

Comment

640 อืมมมมมมม.....

Comment

ถ้าใช้ GTX 640 จัด X4 860K เลย สนับสนุน ครับ เพราะถ้าเล่น CPU แรงกว่านี้ก็ไม่มีผลอะไรมากแล้วครับ

Comment

ถ้าใช้ GTX 640 จัด X4 860K เลย สนับสนุน ครับ เพราะถ้าเล่น CPU แรงกว่านี้ก็ไม่มีผลอะไรมากแล้วครับ
                    เป็นรอง i5-4440 นิดหน่อย น่าสนใจอยู่พอสมควร

Comment

เน้นซีพียูแรงๆถูกๆก็จัดไปครับ

แนะนำร้าน Y.C

Comment

เคยใช้แต่ 760K ลาก 4.7 นิ่งๆเลยครับ ขนาดซิ้งค์ราคา 300 บาท ดีกว่า i3 ชัวร์ๆ แต่ i5 ยังห่ๅงครับ ทั้งความรู้สึก ทั้งทดสอบ
                        ไม่นึกว่า 860K จะลากไม่ได้ไกล ถ้าลากไม่ออก สงสัยไล่ให้ไปหา 760K จะดีกว่า ถ้าจะ overclock
                        Last edited by V-FrIeNd; 1 Mar 2015, 20:01:25.

Comment

Originally posted by V-FrIeNd View Post
                          เคยใช้แต่ 760K ลาก 4.7 นิ่งๆเลยครับ ขนาดซิ้งค์ราคา 300 บาท ดีกว่า i3 ชัวร์ๆ แต่ i5 ยังห่ๅงครับ ทั้งความรู้สึก ทั้งทดสอบ
                          ไม่นึกว่า 860K จะลากไม่ได้ไกล ถ้าลากไม่ออก สงสัยไล่ให้ไปหา 760K จะดีกว่า ถ้าจะ overclock
                          ซิ้งราคา 300 ตัวนี้เปล่าท่าน CPU COOLER DEEPCOOL ICE EDGE MINI FS V2

Comment

ต้องบอกก่อน ผมไม่ได้จะ OC นะ

ไปเอาวัดกับ CPUBOSS ระหว่าง 860K กับ A10-7850

Athlon X4 860 K คะแนนชนะขาดลอย

Comment

คงเป้นคาวาริ คอร์ ที่ราคาถูกมากๆๆ ก็คุ้มค่าระดับนึงอยุ่ครับ
                              ประสิทธิืภาพต่อคอร์ ต่อ mhz จะดีกว่า 760 750 ซึ่งเป็นแกนจากโครงสร้าง piledriver หรือ FX เจน2 เก่าอยู่หน่อย

Comment

Working...
                              X