Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิcpu70+ องศาแบบนี้ถือว่าโอเครึเปล่าครับ กับชุดน้ำปิดEnermax Liqtech 240

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิcpu70+ องศาแบบนี้ถือว่าโอเครึเปล่าครับ กับชุดน้ำปิดEnermax Liqtech 240

อุณหภูมิ ตอน idle กับ full load ตามรูปเลยครับ
    แบบนี้ ถือปกติรึเปล่าครับกับน้ำปิดชุดนี้
    อุณภูมิห้องไม่แน่ใจครับ พอดีไม่มีวัด
    ใส่เคส corsair air 540 พัดลมหน้า 12cm 3ตัว หลัง 14cm 1ตัว ส่วนหม้อน้ำไว้ด้านบน ครับ
    รูปตอน idle

รูปตอน full load

อุณหภูมิห้องเท่าไหร่ครับแต่โดยส่วนตัวผมว่าปกตินะเพราะไล่ๆก่ะของผมแต่ของผม h100

Comment

แค่ 3.9 ถือว่าร้อนไปคับ

Comment

Originally posted by slate View Post
        แค่ 3.9 ถือว่าร้อนไปคับ
        แล้วถ้าปกติ จะได้ ประมาณเท่าไหร่ครับผม

งั้นเดียว พรุ้งนี้ เย็น จะลองเทส อีก รอบ ครับ จะได้ซื้อตัววัดอุณหภูมิห้อง มาด้วย เลย

Comment

ชุดน้ำถ้าระบายดีมากๆจะได้ความร้อนไอเดิลอยู่ที่อุณหภูมิห้องเลยครับหรือ +มาอีกนิดหน่อย 5-6 องศา แต่ความแตกต่างจะบังเกิดอีกทีเมื่อโหลดนี่แหละจะคุมอุณหภูมิได้นานขนาดไหนอย่างของผมลองเทสที่อุณหภูมิห้อง(ในเคส)ไม่แอร์ช่วงร้อนๆที่ 32 จะได้ 32 33 33 36 เรียงตามคอ 4770K เหมือนกันดูใน AIDA64

Comment

Originally posted by stephackzaa View Post
            แล้วถ้าปกติ จะได้ ประมาณเท่าไหร่ครับผม

งั้นเดียว พรุ้งนี้ เย็น จะลองเทส อีก รอบ ครับ จะได้ซื้อตัววัดอุณหภูมิห้อง มาด้วย เลย
            ของผม 2500k@5.0 ไฟ 1.456 คอร์ที่เย็นที่สุดจะเท่าอุณหภูมิห้องเลย ส่วนคอร์ที่ร้อนที่สุดจะร้อนกว่า 9c เล่นเกมส์อยู่ 52-62 คับ เทสโปรแกรมโหดๆก็ 77 หม้อ3ตอน พัดลม12ซม. 1200รอบ

Last edited by slate; 1 Mar 2015, 22:52:06.

Comment

Working...
            X