overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 32
    OverclockZone Member thaimoto's Avatar
    ศูนย์ราชการ แจ้งวัฒ

Default use iscore ขอเพิ่มบุคคลอันตราย นะครับ

use iscore ขอเพิ่มบุคคลอันตราย นะครับ

จาก กระทู้นี้ครับ
    http://www.overclockzone.com/forums/...B9%83%E0%B8%99

วิชาญ สงพิมพ์ จากชื่อ ที่ส่งมา
    จนเดช จรัสรุ่งวรากร จากชื่อที่ทำการซื้อขายกับอีก คน
    Last edited by thaimoto; 2 Mar 2015 at 16:18:02.

OverclockZone Member armyy48's Avatar

ผมเห็น User นี้ซื้อขายบ่อยนะครับ ไม่น่าเลยครับกับเงินแค่นี้

OverclockZone Member thaimoto's Avatar

ผมแค่ ขอ ตั้งไวก่อนนะครับ เห็นไม่ชอบมาพากล เดียวยังไง จะรายงานสถานะการณ์เลือยๆครับ

เพิ่มเติม ล่าสุด ติดต่อได้แล้วครับ เขากำลัง หาทาง โอนเงินมาให้ครับ ไม่รุว่าตอนไหน ของวันนี้
    Last edited by thaimoto; 2 Mar 2015 at 17:16:03.

OverclockZone Member Pongnengnaja's Avatar

^
    ^
    ^

OverclockZone Member capture7's Avatar

ผมว่าน่าจะรอดูวันนี้ก่อนนะครับ

เบื่องต้นผม pm, เเละโทรติดต่อยัง ไม่มีการตอบรับ

จากอาทิตย์ที่15 กพ. ผมได้รับการติดต่อจากพี่ thaimoto ผมอยู่ในงานexpro พอดี ทางพี่ไม่มีการติดต่อส่งของจาก ท่าน iscore ผมจึงเรียนท่าน thaimoto ว่าทางท่าน iscore จากที่ผมได้ซื้อของมา ไม่มีปัญหา เเละ ได้รับของเรียบร้อย ซึ่งทางคุณ น่าจะมีร้านหรือทำธุระกิจ อยู่เยาวราช ที่พักน่าจะอยู่สมุทรสาคร จากวันนี้จนวันนี้ผมได้ทราบข่าวว่า ท่าน thaimono รอมา13 วันเเล้ว มีการผลัดไปเรื่อย จึงอยากจะสอบถามว่าถ้าเป็นท่านมารอบ้างจะรู้สึกยังงั้ย เเต่ยังไม่รับสายครับ ผมติดต่อเบอร์นี้ 0985511543 หรือท่านได้พอทราบเบอร์หรือรู้จักกันรบกวน เเจ้งหรือโพสเบอร์ติดต่อนิดนึ่งนะครับ หรือเเจ้งขอเชิญมาสนทนากันนะครับ ผมต้องขออภัยพี่ thaimono ครับ

เบื่อง ต้นยังไม่มีการติดต่อ กลับมานะครับ

OverclockZone Member capture7's Avatar

เครื่องนี้ตอนที่โพสแรกๆผมก็สนใจเหมือนกัน เลยโทรไปถามว่าจอเหลือแค่ไหน และรอดูรูป แต่เห็นว่าจอเหลืองเยอะเลยผ่าน

แต่เข้าใจทั้งสองฝ่ายนะครับ คนนึงอยากได้โทรศัพท์ เสียเงินแล้วต้องได้ของ อีกคนส่งของผิดก็มีปัญหา จะคืนเงินไอ้เงินก็คงใช้ไปหมดแล้ว จะคืนก็ยังไม่มี บ้างทีผมก็เข้าใจอารมณ์ของคนไม่มีแล้วโดนกดดัน แต่ถ้ายังติดต่อได้ก็ยังพอคุยกันได้อยู่ครับ แต่ถ้าติดต่อไม่ได้คงแย่ ขอไห้จบลงได้ด้วยดีครับ

OverclockZone Member playballs's Avatar

ถ้าเป็นผมเงินที่ได้จากการขายจะเก็บไว้7 วันเป็นประกันว่าเครื่องถึงลุกค้าแล้วไม่มีปัญหาการใช้งาน ถึงเอาเงินนั้นมาใช้จ่ายต่อ. ถ้าท่านนั้นขายมาเยอะส่งมาเยอะ. ผมว่า น่ามีเงินสำรองจ่าย. เพราะ ที่คนซื้อโอนไป ก้ไม่เยอะมาก. น่าจะโอนคืนได้ไม่ยากนะ. เอาใจช่วยครับ. แต่ถ้าให้แนะนำ แจ้งความ. แล้วไก่เกลี่ย กันทีหลัง. ง่ายกว่า มานั่งรอครับ

OverclockZone Member boycapra's Avatar

ดูแปลกๆอย่างปล่อยไว้นาน

ในตอนนี่อะครับ ดูเเล้วท่าน iscore น่าจะมีปัญหา ครับเเต่ที่นี้ อยากให้พูดกัน เพราะ บางครั้งไม่ใช่เรื่องตัวเงิน เเต่จิตใจสำคัญกว่าครับ ที่ผมเข้ามายุ่งเพราะได้มีการปรึกษาจากพี่ thaimono คือไม่อยากให้ถึงขั้นต่อไป เพราะคิดว่า ทางท่านiscore ทำเครดิส ไว้ก็เยอะครับ เเต่ครั้งนี้น่าเกิดปัญหาจริง ได้รีบ PM,ตอบจาก เค้าเเล้วเเต่ติดต่อทางโทรศัพท์ไม่มีคนรับเหมือนเดิมครับ เงินที่ต้องโอนคืน 2600 เงินไม่เยอะครับ ขาดเหลืออะไรคุยกัน พี่thaimono แจ้งมีการขอเลื่อนโอนเป็นวันพุธ ที่4 วันพระด้วยนะ ยังหวังตอนจบที่ happy ending ครับ

Quote Originally Posted by jonathan13 View Post
    ในตอนนี่อะครับ ดูเเล้วท่าน iscore น่าจะมีปัญหา ครับเเต่ที่นี้ อยากให้พูดกัน เพราะ บางครั้งไม่ใช่เรื่องตัวเงิน เเต่จิตใจสำคัญกว่าครับ ที่ผมเข้ามายุ่งเพราะได้มีการปรึกษาจากพี่ thaimono คือไม่อยากให้ถึงขั้นต่อไป เพราะคิดว่า ทางท่านiscore ทำเครดิส ไว้ก็เยอะครับ เเต่ครั้งนี้น่าเกิดปัญหาจริง ได้รีบ PM,ตอบจาก เค้าเเล้วเเต่ติดต่อทางโทรศัพท์ไม่มีคนรับเหมือนเดิมครับ เงินที่ต้องโอนคืน 2600 เงินไม่เยอะครับ ขาดเหลืออะไรคุยกัน พี่thaimono แจ้งมีการขอเลื่อนโอนเป็นวันพุธ ที่4 วันพระด้วยนะ ยังหวังตอนจบที่ happy ending ครับ
    ุขอไห้จบลงด้วยดีครับ
    ลองมองอีกมุมก็เห็นใจคนขายด้วยเหมือนกันครับส่งของ2ชิ้นสลับกัน แล้วต้องคืนเงิน2เจ้าหรือป่าวเพราะทางโน้นต้องส่งของคืนกลับมา

OverclockZone Member kongi's Avatar
    ต.หนองสาหร่าย อ.ปากช่อง โคราช 091-4757586

หมดแล้วล่ะ เครดิตอ่ะ ถึงทำดีมาตลอดเน่าครั้งนึงต่อไปใครจะกล้าเสี่ยง

ล่า สุด เมื่อ ตอนเช้าวันนี้ ผมได้ไป ทำการแจ้งความแล้วครับ โดยเจ้าหน้าที่ได้แค่ทำเรื่องลงบันทึกประจำวัน

โดยผมได้แจ้งในขอหา ช่อโกง โดยมีนาย วิชาญ สงพิมพ์ แล้ว นาย จนเดช จรัสรุ่งวรากร รวมกันช่อโกง นะครับ ถ้ายังไม่ คืบหน้าต่อไป เดียวจะขอติดต่อ ขอหมายเลข ip จากทาง ocz ต่อนะครับ ว่า ip มาจากไหน แล้ว ตาม ขันตอนต่อไป ขอบคุณ ครับ ส่วนใครเคยที่การ ซื้อขาย กับ บุคล ดัง ที่ถูกกล่าวหา รบ กวนขอที่อยู่ที่ได้การ จัด ส่งไปให้หน่อยนะครับ เพื่อ ความรวดเร็วในการตามตัว

สรุปคือปิดโทรศัพท์หนีติดต่อไม่ได้แล้วเหรอครับ

ติดต่อ มาแล้วครับ คือเขาบอกขอเงินออกวันที่ 5 เขาบอกมางี้ครับ ใน ตอนนี้

ดีครับพี่ จำกัดเวลาให้ เค้าจะได้กระตือรืนร้นในส่วนที่เค้าต้องรับผิดชอบ ซึ้งต้องมีหลักฐานว่ามีการผิดพลาดจริง
    เเละถ้าในส่วนนี้ ยังปล่อยไม่เเละเลือนเเบบนี้ไปเรื่อยๆ
    เมื่อทางตำรวจขอสอบปากคำพื่ thaimono เพื่อทำสำนวน เป็นอาญา คุณiscore ต้องไปคุยกับศาสเอง
    :thumbup::thumbup::thumbup:

เพิ่มเติมนิดนะครับ ขอชื่อหรือเลขบัญชี ตอนโอนเงิน ด้วยจะได้รู้ว่ามีกี่คนครับ

ของผมเดือนที่เเล้วครับ

OverclockZone Member shaneteera's Avatar
    บ้านแพ้ว สมุทรสาคร

Quote Originally Posted by jonathan13 View Post
    เพิ่มเติมนิดนะครับ ขอชื่อหรือเลขบัญชี ตอนโอนเงิน ด้วยจะได้รู้ว่ามีกี่คนครับ

ของผมเดือนที่เเล้วครับ
    จังหวัดเดียวกับผมด้วยสิ รีบๆเคลียร์นะครับ ยิ่งเร็วยิ่งดี ก่อนหมายศาลจะไปถึงบ้าน

ดีครับพี่ จำกัดเวลาให้ เค้าจะได้กระตือรืนร้นในส่วนที่เค้าต้องรับผิดชอบ ซึ้งต้องมีหลักฐานว่ามีการผิดพลาดจริง
    เเละถ้าในส่วนนี้ ยังปล่อยไม่เเละเลือนเเบบนี้ไปเรื่อยๆ
    เมื่อทางตำรวจขอสอบปากคำพื่ thaimono เพื่อทำสำนวน เป็นอาญา คุณiscore ต้องไปคุยกับศาสเอง
    :thumbup::thumbup::thumbup:
    ถึงตรงนั้น ผมคงไม่เอาศาลมังครับอาจลงที่ศาลเตี้ยแทนครับ เพราะ จริงๆ ผมนะไม่ได้ใจดีขนาดนี้ เพราะ แฟน ห้ามไวครับเลยยาวมา ไม่น่ารีบเอา ที่อย่เขาลง เลย เพราะผมกะ แอบไป เนียรอที่บ้าน แล้ว เชือดตรงนั้นเลยครับ ศาลตามกฎหมายมันช้าไป ศาลเตียดีกว่า ไวกว่า เร็วกว่า ถือเป็นการเชื่อดไก่ ให้ลิงดูนะครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks