Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถาม RAM DDR4 ใส่ 2 slot ได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถาม RAM DDR4 ใส่ 2 slot ได้ไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

2 ใบ 8 GB ใส่ได้ไหมครับ หรือต้องใส่ 4 ใบขึ้นไป

ได้
    จะทำงานที่ Dual Channel นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
      ได้
      จะทำงานที่ Dual Channel นะ
      ขอบคุณมากครับ

Comment

ใส่ 2 ตัวไปก่อน มีงบค่อยมาเพิ่มทีหังก็นะนะ อีก 2 ตัว

Comment

Originally posted by TWK. View Post

ใส่ 2 ตัวไปก่อน มีงบค่อยมาเพิ่มทีหังก็นะนะ อีก 2 ตัว
          ครับ ก็กะแบบนั้นแหละครับ แหะๆ

Comment

Comment

ถามเผื่ออนาคต หรือปัจจุบันหละนี่ แต่เสียของแน่ๆใส่แค่สอง แบรนด์วิธ มันจะตกลงมาประมาณ DDR3 เลย แถมจะขี้เหร่กว่าด้วย
              เพราะปัจจุบัน DDR4 ค่า CL มันพกมาสูงกว่า DDR3 ทุกความเร็ว.....คาดว่าในอนาคต ( อาจะหลายเดือนหรือเป็นปี)จะมี DDR4
              ความเร็วบัส @4000+ มาให้เล่นในราคาที่ทุกคนสัมผัสได้เหมือน DDR3 ตอนนี้ ขึ้นอยู่กับซีพียูเจนใหม่ๆว่าจะลงตลาดเมื่อไหร่.....
              ถ้ายังไม่มีความจำเป็นต้องใช้ผมว่าเล่น DDR3 ไปก่อนก็ได้ครับ ไป DDR4 แบบดูอัลแชลแนล ดูแล้วไม่เฟี้ยวเลย

Comment

Working...
              X