Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำลำโพงกับตัวต่อลำโพงหน่อยครับ เล่น usb mp3 cd dvd

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำลำโพงกับตัวต่อลำโพงหน่อยครับ เล่น usb mp3 cd dvd

แนะนำลำโพงกับตัวต่อลำโพงหน่อยครับ เล่น usb mp3 cd dvd

ตอนนี้ยังสับสนว่าต้องซื้ออะไรบ้าง เพราะต้องการเล่น usb mp3 cd dvd (เพลงแผ่นก็อบ) ได้ด้วย

จะซื้อแบบเป็นเซ็ตเลยคือ ตัวเครื่องพร้อมลำโพงมาชุดเดียวกัน

หรือซื้อแยก ลำโพง ตัวเล่น อย่างไหนในงบเท่ากันจะได้เสียงที่ดีกว่าครับ

อีกอย่างนึงพอมีรุ่นไหนแนะนำได้บ้างครับ ให้คนแก่ฟังต้องการเสียงทุ้มๆ ดังๆหน่อย

งบประมาณ 5000 มือสองก็ดีเลยครับ

จากที่ว่ามา ผมนึกถึงตัวนี้ครับ TEAC SL-D930 (7พันกว่า)

ขาดคุณสมบัติ ตรงเรื่องงบ USB กับ DVD ไปหน่อย

แต่ได้วิทยุ นาฬิกาปลุก Bluetooth กับดีไซน์ vintage เพิ่มมาครับ

http://www.teac.com/product/sl-d930/

Last edited by osxp; 2 Mar 2015, 20:40:50.

Comment

^
      ^ สวยดีครับ ชอบๆ

Comment

อ่าน ความต้องการ+งบประมาณ (+เสียงทุ้มๆ ดังๆหน่อย) ก็คงได้ประมาณพวกมินิคอมโปมังนะ
        พวกนี้ บางทีก็สะดวกดี ฟังดีอยู่เหมือนกันนะ

Last edited by dracoV; 2 Mar 2015, 22:19:29.

Comment

Working...
        X