Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนแนะนำ อัฟเกรด คอม ให้ด้วยค่ะพี่พี่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนแนะนำ อัฟเกรด คอม ให้ด้วยค่ะพี่พี่

intel r pentium r dual cpu e2200 2.2ghz ram 0.99 window xp

เพิ่งเปลี่ยน จอเป็น 27 นิ้ว ips อยากเพิ่มการด์จอแยก hdmi ไม่แพงนัก

ไม่ได้เล่นเกมส์ แค่ดูหนัง ฟังเพลง เนท เอกสาร (อยากใช้ internet กะดู youtube เร็วเร็วหน่อย)

ขอคำแนะนำยี่ห้อ รุ่น ราคาประมาณ ด้วยค่ะ

ต้องเพิ่มแรมมั้ย ไม่แพงนะ

ต้อง เปลี่ยน window หรือเพิ่มไรอีก ด้วยมั่ย

ขอบคุณมากเรยค่ะ
    Last edited by junshiro; 3 Mar 2015, 04:58:34.

Comment

เพิ่ม RAM 2GB ต้องดูว่าเป็น DDR2 หรือ DDR3

VGA มือหนึ่งที่ขายๆกันอยู่ราคาต่ำสุดน่าจะเป็น HD5450 ตัวละประมาณ900 บาท

แนะนำ เอาประหยัดถูกจริงๆ ลองหาห้องมือสองครับ ตัวละไม่กี่ร้อยนะ
      Last edited by BlueTears; 2 Mar 2015, 21:17:51.

Comment

Originally posted by BlueTears View Post
        เพิ่ม RAM 2GB ต้องดูว่าเป็น DDR2 หรือ DDR3

VGA มือหนึ่งที่ขายๆกันอยู่ราคาต่ำสุดน่าจะเป็น HD5450 ตัวละประมาณ900 บาท

แนะนำ เอาประหยัดถูกจริงๆ ลองหาห้องมือสองครับ ตัวละไม่กี่ร้อยนะ
        ก. จะรู้ได้อย่างไรว่า ต้องใช้ DDR 2 หรือ DDR 3 ค่ะ

ข. แรม กะ การด์ จอ เราซื้อมาแล้วมาเสียบเองได้มั่ย (ยากมั่ยอ่ะค่ะ)

ขอบคุณค่ะพี่พี่
        Last edited by junshiro; 3 Mar 2015, 06:37:26.

Comment

สเปคเก่าไปนิด มีงบอัพเกรดได้เท่าไหร่ครับ

ถ้างบพอก็อัพหลายๆชิ้นเลยครับ

CPU Intel G3240 1,940
          M/B Asrock H81M-HDS 1,620
          VGA On CPU หรือจัดเพิ่มก็ได้ GT730 2,000
          RAM DDR3 KIngston Savage 4GB/1600 x1 1,210

HDD DVD PSU CASE ของเดิม

ยกคอมไปที่ร้านเลยครับ

Comment

Comment

ขอบคุณพี st siva แต่ขอ up แรม กับ การด์จอ ก่อนไม่ค่อยมีงบ อิอิ

ยังอยากทราบคำตอบ ก และ ข อะค่ะ

Comment

เช็ครุ่นเมนบอร์ดดูครับ ใช้โปรแกรม CPU-Z เช็คตรงบอร์ด และแรม

แรมและการ์ดจอซื้อมาแล้วเสียบเองได้ครับ

แต่ยกไปลองที่ร้านที่ซื้อดีสุดครับ เผื่อมีปัญหาแรมไม่เข้ากัน

ป.ล. แรม DDR2 ขนาด 2GB ราคาเท่ากับแรม DDR3 ขนาด4GB นะครับ เพราะเก่าไปหน่อยราคาเลยแพง

Comment

หมายความว่า ถ้าของเดิม DR2 แรมกะการด์จอ ต้องเป็น dr2 ถูกต้องมัยจ้ะ

Comment

เข้ามาเพราะคำว่า ค่ะ

Comment

Originally posted by junshiro View Post
                      หมายความว่า ถ้าของเดิม DR2 แรมกะการด์จอ ต้องเป็น dr2 ถูกต้องมัยจ้ะ
                      การ์ดจอไม่จำเป็นนะ DDR ไรก็ได้

Comment

หาโหลดโปรแกรม CPUZ มาใช้ ละถ่ายรูปมาให้ดูครับ หน้า แรม หน้าเมนบอด

Comment

แรมเดิม 0.99 g จะเปลี่ยนเพิ่มอีก 2 g หมายความว่าคงเดิมไว้ 1 เพิ่มอีก 2 เป็น 3 อย่างนี้ถูกต้องมั่ยค่ะ

Comment

ถูก ของเก่า 1GB +ซื้อเพิ่ม2GB = 3GB

Comment

Originally posted by junshiro View Post
                              แรมเดิม 0.99 g จะเปลี่ยนเพิ่มอีก 2 g หมายความว่าคงเดิมไว้ 1 เพิ่มอีก 2 เป็น 3 อย่างนี้ถูกต้องมั่ยค่ะ
                              แม่นแล้ว

แต่ต้องยกไปลองที่ร้านนะครับ

Comment

Working...
                              X