Announcement

Collapse
No announcement yet.

Nvidia GTX960 vs AMD R9 270X อันไหนดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Nvidia GTX960 vs AMD R9 270X อันไหนดี

ตามหัวข้อเลยครับ ไม่รู้จะเลือกตัวไหนดี ราคาประมาณกัน แต่ gtx960 เป็น 128 bit และของ r7 270x เป็น 256 bit มันจะแรงต่างกันมากไหม แล้วเลือกอะไรค่อยจะคุ้มค่าดี ??

960

Comment

คู่นี้ให้ 960 ครับ
      แต่ถ้างบนี้หา Powercolor 280 มือหนึ่งได้ ก็คุ้มกว่า 7,2xx-7,6xx JEDI Computeandmore Advice

Comment

GTX 960 แรงกว่า R9 270X ครับ
        แต่ถามแบบนี้คือซื้อมือหนึ่งหรือเปล่า ถ้าใช่แนะนำให้จัดPowerColor R9 280 3GB. สั่งจาก J.I.B. ครับ แรงกว่านิ่งกว่าทั้งสองตัวที่บอกมาในราคาถูกกว่าGTX 960 ด้วย แต่PSU. ควรจะ 600watt.ขึ้นไป

Comment

960 ครับ ถ้านับเฉพาะความแรง แต่ความคุ้มก็ไปหา 280 มือหนึ่ง หรือ 280X มือสองจะดีกว่า

Comment

GTX 960 แรงกว่าเยอะพอสมควรนะ

Comment

J.I.B. PowerColor R9 280 3GB. แค่ 6,990.- สั่งออนไลน์ได้เลย คุ้มสุดแล้ว

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ

Comment

R9 280 ใช้ Seasonic 520W พอไปได้ไหม

Comment

Originally posted by anubise View Post
                    R9 280 ใช้ Seasonic 520W พอไปได้ไหม
                    ได้ครับ...แต่ระยะยาวหรือถ้าPSU. ใช้มาเกิน3ปีแล้วแนะนำขายออกแล้วจัด VS650 ก็ยังดีครับ

Comment

Originally posted by MooNoiOCZ View Post
                      ได้ครับ...แต่ระยะยาวหรือถ้าPSU. ใช้มาเกิน3ปีแล้วแนะนำขายออกแล้วจัด VS650 ก็ยังดีครับ
                      ขอบคุณครับ

Seasonic 520W พึ่งใช้ได้ประมาณครึ่งปีเองครับ ถ้าใช้ได้จะได้จัดมาลองครับ

Comment

ไม่ลองไปหาในห้องมือสองเอาละครับืท่านอาจได้ r9 280x มือ2 แรงกว่า960เยอะครับ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                          GTX 960 แรงกว่าเยอะพอสมควรนะ
                          ใช่ครับ 960 แรงกว่า แต่ เจ้าของกระทู้เขาถามว่า "แล้วเลือกอะไรค่อยจะคุ้มค่าดี ?? " นะครับ

แถมจากที่ตอบๆ กัน ไม่มีใครบอกว่า 270X แรงกว่าสักหน่อยนี่ครับ เขาแนะนำ 280 มือ 1 กันทั้งนั้น

แต่ถ้าท่านคิดว่า 960 มันคุ้มกับราคาในไทยในตอนนี้ แล้วเจ้าของกระทู้เห็นด้วยก็ไม่ว่ากันครับ

Comment

6250ฮะไม่เกินนี้ แล้ว 960จะน่าแนะนำขึ้นเยอะเลยฮะ (ให้ดี 5500เลยแฮกๆ)

Comment

WinFast GTX 960 = 6900 ฿

Comment

Working...
                              X