คือ มีปัญหาที่ว่า ผมได้เปลี่ยน mainboard กะ cpu

จาก lemel p4m266> lemel pt800
จาก p4 1.5 > p4 3.2 HT

ปัญหาที่เกิดขึ้นคือ ผมได้ เข้าไปเล่นเกมส์ เพื่อลองเครื่องๆ เล่นไปสักพัก มันก็ ขึ้น fatal error ว่าหา memory ที่ตำแหน่งนี้ไม่เจอ
พอมาลองเล่นอีกที เล่นสักพัก ก็ รีสตาสเอง

ก็เลยลงวินโด ใหม่ เกิดปัญหา ลงไม่ได้เหมือน บันทึกไฟร์ไม่ครบ ลงอยู่ สักพัก(หลายรอบได้)
ก็ลงได้แบบ งง

พอมาเทส เล่นเกมส์ดูสักพัก ก็ รีสตาสเองอีก - -
งงเรยครับ มานเป็นที่อารายอาครับ เกี่ยวไหมที่cpu มันร้อนไปหรือ อาราย
แต่ถ้าไม่ได้เล่นเกมส์เล่นเนต เฉยๆ ก็ไม่มีปัญหาอาครับ