Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆครับขอความกรุณาผู้รุ้ว่า asus F80Cr ดีมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆครับขอความกรุณาผู้รุ้ว่า asus F80Cr ดีมั้ยครับ

ขอความกรุณาผู้รุ้ว่า asus F80Cr เหมาะกับผมมั้ยครับ
    Intel® CeleronM 220: 1.2 GHz 533MHZ, 1MB L2 Cache
    Chipset SiS SIS 671DX + 968
    HDD(GB) : 250 SATA
    RAM : 2048/667
    DVD-RW VGA : ATI Radeon HD3 470 256 MB. หนัก 2.39 จอ 14 นิ้ว
    ผมอยากได้โน๊ตบุ๊คราคาถูกๆอ่ะครับ
    ที่พอจะเล่นเกมส์ 3D บางเกมได้และใช้พรีเซนต์งาน ฟังเพลง ดูหนัง เครื่องนี้พอจะไหวมั้ยครับ
    ขอบคุณมากๆครับ **ผมไม่ค่อยมั่นใจซีพียูเท่าไหร่อ่ะ

วันนี้ไปเล็งๆ ตัวนี้เหมือนกันครับ สเปคดีทุกอย่างยกเว้น cpu กับชิบเซท -*- ราคาแค่ 18900
    อยากรู้ว่าเป็นไงมั่ง

Comment

Originally posted by quarashias View Post
      ขอความกรุณาผู้รุ้ว่า asus F80Cr เหมาะกับผมมั้ยครับ
      Intel® CeleronM 220: 1.2 GHz 533MHZ, 1MB L2 Cache
      Chipset SiS SIS 671DX + 968
      HDD(GB) : 250 SATA
      RAM : 2048/667
      DVD-RW VGA : ATI Radeon HD3 470 256 MB. หนัก 2.39 จอ 14 นิ้ว
      ผมอยากได้โน๊ตบุ๊คราคาถูกๆอ่ะครับ
      ที่พอจะเล่นเกมส์ 3D บางเกมได้และใช้พรีเซนต์งาน ฟังเพลง ดูหนัง เครื่องนี้พอจะไหวมั้ยครับ
      ขอบคุณมากๆครับ **ผมไม่ค่อยมั่นใจซีพียูเท่าไหร่อ่ะ
      รุ่นนี้CPUมันเป็น Intel® Celeron D 220: 1.2 GHz นะครับ
      เป็นตัวแปลกๆนะ
      โดยรวมรุ่นนี้ก็ใช้ได้ครับ แรมเยอะ HDD เยอะ ได้HD3470ด้วย ในราคาเบาๆ
      แต่ผมก็คาใจตัวCPUอ่ะครับ ว่าไปเอามาจากไหน เพราะมันแปลกๆ
      อีกอย่างผมอยากรู้ว่าทำไมตอนนี้ASUS ออกมามีแต่ชิพSISอ่า ไม่ค่อยปลื้ม

Comment

มีสเปคนี้ราคานี้จริงหรอเนี่ย

จะไปถอยให้พ่อมาเล่นซักกะเครื่อง

เห็นแกบ่นๆว่า คอมพ์โต๊ะพัดลมมันดัง

ก็แหงล่ะ 2.8E นี่นา

Comment

ถอยมาแล้วครับ F80CR ภาพสวย เสียงใช้ได้ ราคาก้อโอเค แต่ต้องดูราคาหลายๆร้านนะครับ บางร้านราคาไม่เท่ากัน แล้วแต่ล้อตแรก ล้อตหลังจะถูกกว่า ตอนแรกเห็น ซีพียู ก้อแปลกๆดีเหมือนกัน แต่ใช้งานก้อโอเคครับเล่นเกมน์เนียนมาก ไม่กระตุก ASUSรับประกันสองปีอยู่แล้วครับ

Comment

Originally posted by loganvampire View Post
            รุ่นนี้CPUมันเป็น Intel® Celeron D 220: 1.2 GHz นะครับ
            โดยรวมรุ่นนี้ก็ใช้ได้ครับ แรมเยอะ HDD เยอะ ได้HD3470ด้วย ในราคาเบาๆ
            แต่ผมก็คาใจตัวCPUอ่ะครับ ว่าไปเอามาจากไหน เพราะมันแปลกๆ
            อีกอย่างผมอยากรู้ว่าทำไมตอนนี้ASUS ออกมามีแต่ชิพSISอ่า ไม่ค่อยปลื้ม
            ข้อมูลครับ
            On 21 October Intel company will present new processor for use in mini-ITX motherboards . It is known to us by the name Celeron 220 (1.2 GHz). This processor has the lower frequency and equal cache volume in the second level (512 KB) , this processor has lower TDP in comparison with preceding celeron 215 (1.33 GHz).

We succeeded in learning, that this nonconformity is caused by the passage of processor to Conroe- L core. Let us recall that Celeron 215 (1.33 GHz) was based on mobile core yonah, and it do not support 64-bit expansions. The TDP level of this processor was equal to 27 W. Passage to the desktop core Conroe- L will allow not only the 64- bit expansions support , but also will lower level TDP to 19 W. It is understandable that increase in speed will occur, in spite of reduction in the frequency from 1.33 GHz to 1.2 GHz.

The processor celeron 220 (1.2 GHz) will be more expensive than its predecessor by four dollars, since its wholesale price is equal to $58. If we considers that this processor will be used in intel D201GLY2 motherboard on base of chipset SiS 662, whose retail price will not exceed $90-100 (cost of processor is included on), addition in price can distress potential buyers. However, increase in speed and 64-bit applications compensate in certain degree the price increase .
            มันคือ core 2 duo ที่มีหัวเดียว รับประกันแรงกว่าP4-2ghzแน่นอน

Comment

Originally posted by loganvampire View Post

รุ่นนี้ เน้นประหยัด แต่แฝงไปด้วยความคุ้มค่าสำหรับผู้ที่ชื่นชอบในการเล่นเกมส์

จะมีสักกี่รุ่น ที่ หมืนปลายๆ มีชิฟการ์ดจอมาด้วย

เหตผลที่ใช้ชิฟ SIS คงไม่มีอะไรมากไปกว่า ประหยัด นั้นเอง หากใช้ ชิฟ Intel คงไม่ได้ราคานี้เป็นแน่แท้

มือใหม่ น่าลองครับ ผมเองยังสนใจ อิอิ ถูกมากมาย เล่นเกมส์ก้อได้สบายๆ ดีก่า คอทูแรงๆ กาฟฟิกออนบอด เล่นเกมส์ไรก้อไม่ค่อยจะได้

จิงไหมครับ

Comment

CPU มันแปลกดีนะครับพี่น้อง อิอิอิ

Comment

ถ้าเป็น Celeron M 5xx นะไม่ต้องคิดแล้ว

Comment

รุ่นนี้ น่าสนใจมากเลยครับ แต่อยากทราบว่า แรง CPU ต่ำขนาดนี้ ใช้งานมีอาการอืดไหมเนี่ย

แล้วเกมส์ กระตุกไหมครับ ตัวนี้ เมื่อเทียบกับ F80S แล้ว ราคาต่างเปนหมื่นอยู่นะครับ แลกด้วย CPU ตัวเดียวเอง

บอดี้ขาวเหมือนกัน อยากได้คนพูดถึง F80CR หน่อยอะคับ

Comment

ถอยมาเมื่อวานคับ
                      ใช้ได้เลยคับ
                      เล่นเกมส์เนียนดี
                      แต่ด้วยCPU แรงต่ำ
                      ตอนคลายZip จะสังเกตได้เลยคับว่าแรงต่ำ
                      เพราะคลายZipค่อนข้างช้า
                      แต่เรื่องเกมส์
                      แหล่มคับเพ่น้อง
                      Port ที่มีให้ก้อOKคับ
                      Usb 2พอร์ต น้อยไปหน่อยก้อเหอะ
                      >,<

Comment

ของผม รู้สึกว่ามันจะช้าๆๆ นะครับ ไม่เข้าใจเหมือนกันว่าเป็นที่อะไร อย่างตอนที่โพสต์นี่ ก็เปิดเน็ตประมาณ 4 หน้าครับ แล้วก็เปิดเพลงฟัง แต่เพลงที่ฟังจะกระตุกเป็นบางครั้งครับ และบางที cpu ก็จะขึ้น 100% ตลอดเลยครับ

Comment

ถ้าคนใ้ช้แล้ว รู้สึกว่าดี ( เห็นว่าถอยมาแล้ว )

บางทีอาจจะดีกว่าได้เครื่องแรงๆ งบบานๆ แล้วมานั่งเจอปัญหาจุกจิกอีกนะครับ

ผมว่าดีที่สุดคือคุณพอใจกับสิ่งที่ได้รับ เยี่ยมมากเลย

Comment

คืออยากรู้ว่า ที่ว่าช้านี่ช้าระดับไหนครับ ถ้าเทียบกับ pc ที่บ้านผม(AMD sempron 1.6G) นี่มันใกล้เคียงกันไหมครับ ถ้าใกล้เคียงกันหรือช้ากว่าหน่อยนี่ผมว่าผมรับได้นะ ส่วนเรื่องเกมอะครับ พอจะเล่นpes2008-2009 ได้ไหม ตอนนี้มองหาNB ราคาถูกที่เล่นได้อยู่ครับ (พยายามหลีกเลี่ยง compaq อยู่ คือเห็นว่ามีปัญหาเรื่องลง XP นะครับ)

ปล. ตัวนี้ OC ถึง1.5 G ใช่ไหมครับ

Comment

รุ่นนี้ สเปกเครื่องไม่ค้อยจะเข้ากันเลยเนอะ การ์ดจอแรงพอตัว CPU CeleronM เหอะ ๆ Ram ก้อ 2GB

สรุปว่า Asus กำลังจะทำอะไร หรืออยากจะออกอะไรก้อออกเนี่ย งงมาก

Comment

Working...
                              X