overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 25

Thread: ใครมีบทสรุป Crysis Warhead ขอด้วยคร้าบ

OverclockZone Member

Cool ใครมีบทสรุป Crysis Warhead ขอด้วยคร้าบ

พอดีได้มาใหม่ จะได้นำไปเป็นไกด์ไลน์น่ะ

OverclockZone Member nununu's Avatar

มันไม่เห็นมีอะไรต้องค้นหานี่ครับ
    เล่นไปตามเนื้อเรื่องได้เลย ทุกอย่างมันกำหนดไว้ให้อยู่แล้ว

อ่อ แล้วภาคนี้จะมี Patch ไทยแบบภาคแรกมั้ยนะ

OverclockZone Member manchester2548's Avatar
    สิงโตมา ( ราชสีมา ^^)

ลุยอย่างเดียวไม่มีอะไรมากงับ ไม่ต้แองคิดมากเลยงับ แผนที่ก็มีให้ดู ไปถึงก็รู้ภารกิจเอง

รู้สึกว่ายังไม่มี ภาคภาษาไทยน่ะ แต่ว่ามันส์กว่าภาคแรกเยอะเลย

Default ใครพอรู้ว่า PES 2009 จะวางแผงเมื่อไหร่

กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อ PES 2008 ตัวอัพเดทล่าสุด หรือจะรอ PES 2009 ดี

OverclockZone Member meen182's Avatar

ไม่ต้องใช้บทสรุปเลยครับ แค่พยายามเดินไปตามจุดเหลืองๆ เขียวๆ ในจอเรด้าร์ ก็ผ่านแล้วครับ

OverclockZone Member Godspada's Avatar

บู้แหลก ยิงให้หมดแม็ก
    แล้วเดินไปตามจุดสีเขียว สีเหลือง ตามแผนที่
    ไม่ต้องคิดมาก เล่นแบบเดลต้ามันส์สุดขอบอก

OverclockZone Member CHINODA's Avatar

ไปตามลูกศรสีเขียวครับแล้วมันจะให้ทำภารกิจไปเรื่อย ๆ
    เรามีหน้าที่ยิงให้หมดแม็กแล้วหาปืนใหม่อย่างเดียว
    ที่สำคัญ ระวังตาย คับ อิอิ ค่อนข้างยากครับภาคนี้

OverclockZone Member xecution's Avatar

สงสัยยังใหม่กับแนวFPS

OverclockZone Member peeman's Avatar

Quote Originally Posted by 20041578 View Post
    กำลังชั่งใจอยู่ว่าจะซื้อ PES 2008 ตัวอัพเดทล่าสุด หรือจะรอ PES 2009 ดี
    ตอบผิดกระทู้ปล่าวครับ

พัฒนาการ43 เสรี ซีคอน แยกบางนา

ติดอยู่ในเรือออกไม่ได้หลายวันแล้ว
    ให้ไปทางไหนต่อก็ไม่รู้

OverclockZone Member enzigerz's Avatar

Quote Originally Posted by Yon2526 View Post
    ติดอยู่ในเรือออกไม่ได้หลายวันแล้ว
    ในเรือเราเเค่กระโดดๆออกไปก็จบเเล้วครับ เกมนี้จับเวลาตั้งเเต่ได้เเผ่นจนจบใช้เวลาไม่ถึง12ชม. 55+

เกมนี้มันเป็นเส้นตรงเลยนะครับบทสรุปไม่จำเป็นอะไปตามจุดก็พอเเล้ว เเต่ก็นะสกิลการเล่นเกมเเต่ละคนไม่เท่ากันอันนี้ก็ว่าไม่ได้ ติดตรงไหนก็ถามมาละกันครับผม

OverclockZone Member MIGGERS's Avatar

คิดเหมือนผมม๊ะ ภาคนี้ทำไมมันมันส์กว่าภาคแรก คำด่านี่มีตลอด ภาคแรก นอแมดบทพูดยังกะหุ่นยนต์
    ภาคนี้ไซโคด่าไฟแล่บเลยย ******* ไอค..ายมีหมด เนื้อเรื่องกระชับ แต่สั้นไปหน่อย เล่นยังไม่หายมันส์เลย 5-6 ชม. จบแล้ว ไม่ค่อยมีเวลาโต๋เต๋เหมือนภาคที่แล้วว
    (ภาคแรกเดินดูนก ดูไม้ ดูทะเลเพลิน) ยากกว่าภาคที่แล้ว ตายง่ายขึ้น ที่ว่ามันส์ดนตรีประกอบก็มีส่วนนะ ดนตรีภาคนี้เร้าใจมาก
    แถมระบบเกมมันทำมาดีขึ้น ลื่นขึ้นด้วยหรือป่าว หรือว่าผมคิดไปเอง
    ปล. ใครเล่นภาคแรกแล้ว ภาคเสริมนี้ไม่ควรพลาดนะ คนสร้างเค้าทำสนุกขึ้นเยอะเลย

OverclockZone Member For Fun's Avatar

Quote Originally Posted by Yon2526 View Post

สังเกตุตรงที่มีตู้ขายน้ำวางอยู่เยอะ ๆ ครับ

บนเพดานจะมีช่องให้โดดขึ้นไป

กด i ด้วยครับ จะได้เห็นชัด ๆ

เกมส์นี้ไม่ยากครับ ลองไปเรื่อย ๆ

Crysis ใหญ่ แต่ สั้น!!

OverclockZone Member sungod1422's Avatar
    พระราม 2 / บางปะกอก / บางปะแก้ว

ภาคนี้ผมชอบที่เดินผ่านปืนก้อเกบลูกให้เองภาคแรกต้องมากดเก็บเรื่อย เสียเวลามากอ่ะ

ผมว่าภาคนี้ทหารเกาหลีที่ใส่ชุดเหมือนเรา จะอึดกว่าเดิมน่ะ ดนตรีประกอบก็เร้าใจกว่าเดิม

OverclockZone Member xecution's Avatar

ที่มันกว่าภาคแรกหลักๆผมว่ามันสมจริงขึ้นในความเป็นคนของทหารเกาหลี
    ภาคแรกแม่..งทหารธรรมดาอึดซะเกือบเท่าตัวเราที่ใส่นาโนสูท ยิงยังไงก็ไม่ตาย ไม่รู้ไครเทคมันเอาอะไรคิด
    ทีภาพสวยๆสมจริงอ่ะทำได้ พอมาภาคใหม่นี่ปรับปรุงขึ้นเยอะยิงมันเพราะตายเหมือมนุษย์ขึ้นไม่อึดเกิน
    เนื้อเรื่องกระชับขึ้นภาพสวยขึ้น

ภาคแรกเล่นจบแล้ว เดี่ยวจะลองภาคเสริมนี้ดู 555+

OverclockZone Member ittiphol's Avatar

ทำไมหว่า คิดว่าไม่มีภาษาไทย

เพื่อนๆที่นี่ช่วยกันทำเสร็จแล้วครับ ลองหาดู อาจจะไปอยู่หน้า 2 3 4 5 6 ลองไปดูครับ

ส่วนการเล่นนั้น จะให้สนุก ต้องเล่นแบบมีชั้นเชิงครับ ผมเล่นแบบเดลต้า

- ไม่ต้องใช้อาวุธ (มันมากๆ) เพราะปกติ ก็แทบไม่ได้เก็บกระสุนเลยครับ เต็มแล้วเต็มอีก ต่อยสะส่วนใหญ่
    - เทคนิคการฆ่าใหม่ๆ เช่น ที่ผมเล่น ด่านเรือดำน้ำ ผมจะโยนถังน้ำมันไปทางมัน แล้วยิงถังระเบิด เทพสุดๆ
    - พยายามฆ่าให้หมด

แล้วจะรู้ว่าเกมมันน่าเล่น และเล่นยาวขึ้นครับ

เห็นด้วยกับหลายท่านนะครับ
    เกมนี้ สนุกจริงๆและมี "ชั้นเชิง" ในการเล่นที่แตกต่างกันไปจริงๆครับ
    อย่างผมนี่ รอบสองที่เล่นแบบเดลต้านั้น ใช้วิธีหลักคือหายตัว แอบย่องซุ่มฆ่าล่ามันแบบเงียบๆครับ
    (เลียนแบบลุงแซมในซีรีส์ Splinter Cell เลยครับ เอิ๊กๆ)

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks