Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครมีบทสรุป Crysis Warhead ขอด้วยคร้าบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมว่าภาคนี้ทหารเกาหลีที่ใส่ชุดเหมือนเรา จะอึดกว่าเดิมน่ะ ดนตรีประกอบก็เร้าใจกว่าเดิม

Comment

ที่มันกว่าภาคแรกหลักๆผมว่ามันสมจริงขึ้นในความเป็นคนของทหารเกาหลี
      ภาคแรกแม่..งทหารธรรมดาอึดซะเกือบเท่าตัวเราที่ใส่นาโนสูท ยิงยังไงก็ไม่ตาย ไม่รู้ไครเทคมันเอาอะไรคิด
      ทีภาพสวยๆสมจริงอ่ะทำได้ พอมาภาคใหม่นี่ปรับปรุงขึ้นเยอะยิงมันเพราะตายเหมือมนุษย์ขึ้นไม่อึดเกิน
      เนื้อเรื่องกระชับขึ้นภาพสวยขึ้น

Comment

ภาคแรกเล่นจบแล้ว เดี่ยวจะลองภาคเสริมนี้ดู 555+

Comment

ทำไมหว่า คิดว่าไม่มีภาษาไทย

เพื่อนๆที่นี่ช่วยกันทำเสร็จแล้วครับ ลองหาดู อาจจะไปอยู่หน้า 2 3 4 5 6 ลองไปดูครับ

ส่วนการเล่นนั้น จะให้สนุก ต้องเล่นแบบมีชั้นเชิงครับ ผมเล่นแบบเดลต้า

- ไม่ต้องใช้อาวุธ (มันมากๆ) เพราะปกติ ก็แทบไม่ได้เก็บกระสุนเลยครับ เต็มแล้วเต็มอีก ต่อยสะส่วนใหญ่
          - เทคนิคการฆ่าใหม่ๆ เช่น ที่ผมเล่น ด่านเรือดำน้ำ ผมจะโยนถังน้ำมันไปทางมัน แล้วยิงถังระเบิด เทพสุดๆ
          - พยายามฆ่าให้หมด

แล้วจะรู้ว่าเกมมันน่าเล่น และเล่นยาวขึ้นครับ

Comment

เห็นด้วยกับหลายท่านนะครับ
            เกมนี้ สนุกจริงๆและมี "ชั้นเชิง" ในการเล่นที่แตกต่างกันไปจริงๆครับ
            อย่างผมนี่ รอบสองที่เล่นแบบเดลต้านั้น ใช้วิธีหลักคือหายตัว แอบย่องซุ่มฆ่าล่ามันแบบเงียบๆครับ
            (เลียนแบบลุงแซมในซีรีส์ Splinter Cell เลยครับ เอิ๊กๆ)

Comment

ฉากสุดท้ายที่เจอกับ เอเลี่ยนตัวใหญ่ๆทำไงอ่าครับ ยังสู้มันไม่ได้เลย

Comment

Originally posted by postmung View Post
                ฉากสุดท้ายที่เจอกับ เอเลี่ยนตัวใหญ่ๆทำไงอ่าครับ ยังสู้มันไม่ได้เลย
                กระโดดน้ำลงทะเล ว่ายน้ำกลับประเทศไทยครับ

Comment

Originally posted by ittiphol View Post
                  กระโดดน้ำลงทะเล ว่ายน้ำกลับประเทศไทยครับ
                  ใช้ปืนยิงไปใส่มันตอนที่มันกำลังอ้าปากออกมาอ่ะคับ ยิงไปเรื่อยๆเด๋วก้ตายแต่ถ้าได้rocketจะแจ๋วมากๆ

ใช้นาโนเป็นเกราะถึกพอเกราะหมดก้รีบเข้าไปแอบในโกดังข้างหลังชาร์ตเกราะใหม่(นี่พูดถึงตอนที่มันมา

หยุดที่ตู้คอนเทรนเนอร์น้ะ) เพิ่งเล่นจบสรุปcrysisภาคตามหาตู้คอนเทนเนอร์ 55+

Comment

ด่านแรกเล่นง่ายครับ พอด่านเอเลี่ยนยากสุดๆ วิ่งหนีอย่างเดียวเซ็งเลย

Comment

ผมไม่มีสูตรโกงพวกมันเลยครับ เล่นยากๆ

Comment

Working...
                      X