Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่า เมนบอร์ดเสีย จะทำให้ PSU เสียไปด้วยป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่า เมนบอร์ดเสีย จะทำให้ PSU เสียไปด้วยป่าวครับ

ตามหัวข้อเลยครับ
    คือผมไม่แน่ใจว่าเมนบอร์ดเสียป่าว เท่าที่เอา PSU มาต่อแล้ว ไฟที่เมนบอร์ดก็เข้าแต่พอใช้ไปซักพักตัว PSU ก็พัง
    ซื้อมาเปลี่ยนใหม่ก็พังอีก เลยไม่รู้ว่า เป็นที่เมนบอร์ดหรือเป็นที่ PSU เพราะไอตัวที่ไปซื้อมาใหม่เป็นของ NONAME

ก็เป็นไปได้ทั้ง 2 อย่าง ครับ
    แต่บอร์ดตกลงพังเปล่า ก็ซื้อ PSU มาใหม่เปิดได้ไม่ใช่เหรอ แล้วถึงพัง ผมว่า PSU ไม่ดีมากกว่านะ

ส่วนบอร์ดพังแล้วทำให้ PSU พัง นี่ ถ้า บอร์ดเกิดไฟลัดวงจรก็ เป็นไปได้ครับ

Comment

ก็ไม่แน่ใจครับว่า บอร์ดพังป่าว แต่ดูจากภายนอกแล้วบอร์ดก็ปกติ ไม่มีไรบวม
      แต่ก่อน PSU จะพัง มานมีไฟแลบ ออกมาจากบอร์ด แต่พอถอดออกมาดูก็ปกติดีไม่มีอะไรไหม้ ซื้อมาใส่ใหม่ก็ยังใช้ได้ แต่ใช้ได้ไม่ถึงวันก็ดับไปดื้อๆเลยครับ ตอนนี้เลยกลัวว่า PSU จาพังอีก(ไม่มีตังซื้อใหม่) ครับ

Comment

Board เสียจะทำให้ Power supply เสียได้ เพราะการ Short ใน Circuit ของ Main board
        สิ่งที่ทำได้ คือ Power supply ต้องป้องกันตัวเองได้ ก็จะไม่พัง ไงคับ แล้วอีกอย่าง มี Meter ไหม? Check ohm ดูที่ Plug เสียบสาย ต้องไม่เป็น 0 ohm
        ทางที่ดี ส่งร้านซ่อมดีกว่าคับ

Comment

ตกลงเป็นที่ เมนบอร์ดใช่มั้ยครับ แล้วถ้าให้ร้านซ่อมจาแพงมั้ยครับ
          ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ถ้ามีงบพอชื่อใหม่เลยครับ ผมเคยเจอบอร์ดราคาถูก

Comment

ร้าน COM LOVERS
              รับซ่อม Computer & Notebook ,Mainboard IBM Acer Fujisu NEC Sony Compaq Tosiba HP DELL ASUS,ซ่อมจอโน้ตบุ๊ค,Monitor CRT LCD ,Printer ,Power supply,UPS (เครื่องสำรองไฟ), แก้ไข Windowsได้ทั้ง ภาษาญี่ปุ่นและภาษาอังกฤษ,กู้ข้อมูล, กำจัดไวรัส & Spyware,ประกอบ อัพเกรดเครื่อง และทางร้านยังคำนึงถึงข้อมูลลูกค้าเป็นสำคัญ โดยช่างมีความชำนาญในการแก้ไข SoftwareและHardware มาเป็นเวลานานกว่า 10 ปี ท่านจึงมั่นใจในการบริการได้ และทางร้านยึดถือความซื่อสัตย์ในการทำงานเสมอมา บริการด้วยความจริงใจ และมีประสิทธิภาพ
              ค่าบริการเริ่มที่ 300 บาท ไม่คิดค่าตรวจเช็คเครื่อง ถ้าซ่อมไม่ได้ไม่คิดเงินครับ
              www.comlovers.net (ตอนนี้ทางร้านกำลังจัดทำเว็ปไซต์ครับ จะเปิดให้บริการเร็วๆนี้)

ที่อยู่: 131/2 ซอยลาดพร้าว87 ถนนลาดพร้าว แขวง/เขต วังทองหลาง กรุงเทพฯ 10310 โทร.085-6656097 , 083-8112688 ทางร้านเปิดให้บริการทุกวันตั้งแต่เวลา 07.00-21.00 น.

Comment

Working...
              X