Announcement

Collapse
No announcement yet.

เวลาเราจะซื้อ UPS จำเป็นไหมว่า Watt ตัว UPS ต้องเท่ากับ Watt ที่ PC เราใช้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เวลาเราจะซื้อ UPS จำเป็นไหมว่า Watt ตัว UPS ต้องเท่ากับ Watt ที่ PC เราใช้

ผมได้ทำการ เช็ค Watt ที่่เครื่อง PC ทำใช้
    http://www.antthai.com/home/tip&trick/watt_psu.htm
    ได้จำนวน 426 Watt ผมเล็งไ้ว้ว่าจะเล่นยี่ห้อ APC แต่ ถ้าผมใช้เท่ากับเครื่อง PC
    ผมผมต้องเล่นตัว UPS ที่ 540Watt ซึ่งราคามันตั้ง 5xxx ไม่ธรรมดา
    ผมอยากจะถามว่าจำเป็นไหมว่าต้องใ้ช้ Watt เท่าที่เครื่อง PC เราใช้งาน
    อย่างเครื่อง ผม 426 Watt ไปใช้ UPS แค่ 300 Watt อย่างงี้ได้ไหมครับ

*********ขอบคุณครับ********

ผมซื้อ 400 watt มาถ้าเอาจิงๆ ไม่พอเครื่องผมแน่แต่ลองวัดดวงตอนไฟดับดู เหอๆ แต่ลอง test ดูก็ไม่มีปัญหา แต่ตอนดับจิงไม่รู้

ที่ได้ยินมาก็มี APC SYNDORM ไอโอนิค (ไรสักอย่าง)

Comment

กำผมต้องตัว 5xxx จริง ๆๆ เหรอนี่ หรือว่าจะเปลี่ยน แกนไปซื้อ X-Fi Music ก่อนดีกว่าไหมเนี่ย

Comment

ของผมเครื่อง psu 360 W ใช้ ups 300 W ครับ ไม่มีปัญหา (ต่อลำโพง 2.1 เข้าไปอีกด้วย)

คือเลือก ups ที่ เท่ากับ หรือ มากกว่า เครื่องเรากินไฟครับ ไม่ต้องเอาตาม psu ก็ได้ เพราะของผม 360 แต่จิงๆเครื่องผมกินไม่ถึง 300 หรอกครับ

Comment

Working...
        X