Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากว่าถามสเปคนี้ใส่ดีไหมครับแล้วราคาประมานเท่าไรหรอ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากว่าถามสเปคนี้ใส่ดีไหมครับแล้วราคาประมานเท่าไรหรอ

CPU Q6600 Quad core
    Ram 4Gb 2*2048 kingston bus 800
    Vga Geforce Fx 9600 1Gb เซงกับการ์ดจอนี้แหละน่าจะเอา ATi 4850 DUAL
    ฮาร์ดดิส 500 กิก seagate
    Monitor 22'samsung

ใส่ระบบระบายความร้อนดีไหมครับแล้วแบบไหนราคาเท่าไร

ถ้าไม่ oc ไม่ต้องหรอก...เปลืองตัง...

Comment

ท่าน oc มากแค่ไหนอะครับ ถ้าไม่ oc อย่าไปเล่นมันเล่นมันเลยครับเพราะว่ามันไม่มีวันจบเรื่องของการดูแลรักษาเพราะต้องทำความสำอาดเป็นประจำไม่เกิน 6 เดือน ถ้าอยากเล่นเพื่อความสวยงามก็ ราคาประมาน 10000 บาทเห็นจะได้ครับ และของที่หาได้ในไทยครับ http://www.tkcom99.com/ ของ Swiftech ครับ

ถ้าไม่ oc ก็แนะนำหา ซิ้ง ดีๆๆซักตัวก็พอแล้วครับเย็นน้อยกว่าระบบน้ำนิดหน่อยแต่ก็ดีกว่าเดิมเยอะเลยละครับ

Comment

ดู OC ไงอ่ะครับ

Comment

OC คือ โอเวอร์คล็อคน่ะครับ

แต่การติดชุดน้ำนั้น เครื่องเราจะ OC หรือไม่ OC ก็ติดได้ครับ แต่ก็ไม่ได้ช่วยให้คอมเราเร็วหรือดีขึ้นแต่อย่างใด ได้แต่ความสวยงามครับ

ผมก็คนนึงครับ ที่คิดชุดน้ำและเน้นที่ความสวยเป็นหลัก

Comment

สเปคเหมือนๆๆกัน.......แต่เพิ่ม ชุด 745

Comment

Working...
            X