Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยหาโปรแกรมเฉพาะทางทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยหาโปรแกรมเฉพาะทางทีครับ

อ.ให้ทำคู่มือการใช้โปรแกรม
    เอาโปรแกรมประยุกต์อะไรก็ได้
    ยกเว้น
    ms office
    photoshop
    dreamweaver
    flash
    pagemaker
    พวกโปรแกรมที่ใช้ในชีวิตประจำวัน
    ฯลฯ
    คือเอาพวกโปรแกรมที่คนทั่วๆไปไม่ค่อยใช้อ่ะครับ
    เอาพวกโปรแกรมเฉพาะทาง ประมานนั้น
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่มีคนรู้เลยเหรอเนี่ย -*-

Comment

แนะนำครับ

1.Adobe Captivate3 ตัวใหม่ของค่าย Adobe ที่ใช้ทำสื่อการเรียนการสอน น่าจะเป็นประโยชน์ต่อวงการศึกษาดีนะ (เคยเห็นคู่มือไทยวางขายแค่เล่มเดียว)

2.ส่วนโปรแกรมเฉพาะทางอื่นๆ ที่ยังไม่ค่อยเห็นมีคู่มือไทย เช่น พวก 2D animation
      โดยใช้โปรแกรม toonboom หรือ anime studio
      โปรแกรมวาดการ์ตูนลายเส้นมังงะ (manga) ชื่อ Manga studio
      พวกโปรแกรมชุดตัดต่อเสียงค่าย Sony ก็เห็นน้อยมาก เช่น Acid pro , cinescore

โปรแกรมเฉพาะทางมีเยอะมากนะคับที่ยังไม่ค่อยมีคู่มือไทย ว่าแต่ถนัดด้านไหนละครับ?

Comment

Appserv ครับ

Comment

ผมแนะนำตัวที่อยู่ข้างล่างตรงลายเซ็นผมนี่แหละ

โปรแกรมประยุกย์ /ยอดนิยม / ข้อมูลหาง้ายง่าย /รูปตกแต่งมีเสร็จศัพ

Comment

ทางด้านออกแบบเครื่องกลแบบแปลนต่างๆ ก็พวก Solid work,AutoCad
            ทางด้าน กราฟฟิค 3D mark
            Visual Basic 6 ก็พอมีข้อมูลครับ
            แหะๆ คิดได้แค่นี้แหละครับ

Comment

matlab ครับ ถ้าคู่มือภาษาไทยง่ายดี

Comment

Ulead ก็ได้ครับเหมาะดี ไม่ก็ MatLab 3DMaX Maya GoogleEarth มากมาย ^^

Comment

Deamon Tool งับ คนไม่เคยใช้จะไม่รู้ประโยชน์โปรแกรมพวกนี้

Comment

- -*

Comment

Working...
                    X