overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 14 of 14

Thread: COMPAQ CQ40-104AX ลง Windows XP ไมได้

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar
    บ้านผมทำธุรกิจมืด (ขายถ่่าน)

Default COMPAQ CQ40-104AX ลง Windows XP ไมได้

COMPAQ CQ40-104AX ลง Windows XP ไมได้

ขนาด ในเว็บมันยังไม่มี driver Sata for XP เลย

เซงมากซื้อมาตั้งแพง ลง
    XP ก็ไม่ได้

ลงมา 10 กว่าตัวละ
    ทั้ง Mo ไม่มี จอฟ้าหมด ไม่รุ็จะทำยังไง

ช่วยทีนะครับ

ขอบคุณมากๆๆครับ

OverclockZone Member tongtang_pcrc's Avatar

ก็คงจะต้องใช้ Vista ผมก็เป็นแบบนี้ก็เลยต้องลง Vista

OverclockZone Member LigerZero's Avatar

มีครับ HP มันชอบซ่อน - -'' (ไม่รู้แม่งจะซ่อนไปทำ***อะไร)

อะ http://h20000.www2.hp.com/bizsupport...&idx=1&mode=4&

ต้องใ้ช้ floopy disk นะครับแบบ USB ก็ได้

OverclockZone Member X1950Pro's Avatar

ขอบคุณมากๆครับ

ตอนนี้ โยนทิ้งข้างห้องไว้แล้ว

มีอารมค่อยมาทำใหม่

Default ได้แล้ว

ลงได้แล้วนะครับ

ผมก็ซื้อ Compaq CQ40 มาหลายเครื่องเหมือนกัน มีปัญหาลงวินโดวส์ XP ไม่ได้ ก็พยายามค้นหาหลายเวบ หลายที่ก็ไม่ได้เลย มีคนแนะนำหลายอย่างครับ เช่น ให้อัพเดทไบออส ให้เป็นเวอร์ชั่นเก่า คือ .21A (ที่ซื้อมาใหม่จะเป็น .36) แต่ผมพยายามหลีกเลี่ยงการอัพเดทไบออสเพราะว่าเสียงมาก แล้วไม่อยู่ในประกันอีกด้วย แต่มีบางคนแนะนำว่า QuickPC เวอร์ชั่น 7 สามารถลงได้ ผมเลยไปหาซื้อแผ่นวินโดวส์ใหม่ครับ ได้มาแผ่นหนึ่ง ชื่อ Windows XP(untouch) 2009 Service Pack 3 Upgrade DriverPacks MassStorage (SATA), Chipset, CPU, LAN Final Upgrade Feb'09 Genuine Product แล้วผมก็ซื้อวินโดวส์วิสต้ามาเผื่อด้วยแผ่นนึง (แผ่นละ 100) พอเอามาลงครับ ก้อเจอปัญหาอีกอย่างนึง คือแผ่นบูตที่จะให้มันเห็นฮาร์ดดิสก์นั่นเอง ผมพยายามใช้แผ่นบูตหลายยี่ห้อ เช่น Hirent และ Windows PE แต่ก็มองไม่เห็นฮาร์ดดิสก์ของมัน แล้วผมก็นึกไอเดียได้ คือใช้แผ่นวินโดวส์วิสต้าลงไปก่อน จนถึงขั้นเลือกฮาร์ดดิสก์ ตรงนั้นจะมีให้ Advance mode ให้สร้าง ลบ ฟอร์แมตพาทิชั่นได้ครับ หลังจากสร้างพาร์ทิชั่นเสร็จแล้ว ก้อกดปุ่มกากบาทมุมขวาบน ปิดการลงวินโดวส์ได้เลย พอรีสตาร์ทก้อใส่วินโดวส์เอ็กพีเข้าไป ก็จะลงได้ตามปกติ แต่ว่าช่วงแรกๆ จะรอนานหน่อย เพราะไม่เห็นตัวหนังสือตอนเตรียมข้อมูล

แผ่นนี้นะครับที่ใช้ลงได้ เป็นแผ่นไม่โมครับ Windows XP(untouch) 2009 Service Pack 3 Upgrade DriverPacks MassStorage (SATA), Chipset, CPU, LAN Final Upgrade Feb'09 Genuine Product

ใช้แผ่นวินโดวส์วิสต้า จัดการฮาร์ดดิสก์ก่อน

OverclockZone Member

เคยเจออยู่ตัวนี้น่าจะแก้ปัญหาได้ ลองตามหามาประจำการไว้ครับ จะได้หายเซ็ง

Torrent Details For "Window XP Pro Essentials For HP Compaq CQ20-40-45-DV4-5 Series สวยใสไม่กินเสปค"
    Bookmarks
    Report File

Description: สำหรับ

HP DV4 series

HP DV5 Series

Compaq CQ20 Series

Compaq CQ40 Series

Compaq CQ45 Series

ตัวนี้ลงได้แน่นอนลองแล้ว

ผมลงไดรเวอร์ไปใหม่

สำหรับ HP และ CompaQ โดยเฉพาะ

สำหรับท่านที่ใช้ยี่ห้ออื่นๆๆอยู่

อยากได้ไปลองก้อไม่เสียหายย

อีกอย่างนึง

ผมใส่ IE8 ไปด้วยย

มีไดรเวอร์ครบ

CLEAN INSTALL!!!!

NO WGA - NO PRODUCT KEY

Windows XP Pro Essentials

Nothing removed, must do fresh install

Slipstreamed with:

Internet Explorer 8

Windows Media Player 11

.NET Framework 1-2

WinRar Corporate 3.62

Foxit PDF Reader 2.2

DirectX 9.0c

Shockwave Flashplayer 9.0.28

Notepad++ 3.9

ALL Current Windows Updates

1. There is NO ACTIVATION and NO CD-KEY required with this copy

2. All of the Windows Updates are already installed, Internet Explorer 7 and Windows Media Player 11 are installed as well.

3. You're gonna love this one...NO CRACKING OR PATCHING REQUIRED! This copy does not require cracks and will pass WGA with no extra-curricular activities!

1. Misc. registry tweaks to speed up and secure the O/S

2. Integrated ALL Windows Updates

3. No WGA or WPA, full access to Windows Updates website

4. Added .NET Framework 2

5. Fixed Add/Remove Programs bug

6. Fixed nVidia driver compatibility issues

7. Further enhanced the GUI

8. Fixed the problem some people were having with it asking for a password

9. Fixed auto-login bug for password protected accounts

ลงง่ายไม่ต้องทำอะไรเลย

แค่ตั้งค่าบู๊ตจาก CD-ROM

เครดิตของท่าน:Inever

System Report:
    Name: Window XP Pro Essentials For HP Compaq CQ20-40-45-DV4-5 Series สวยใสไม่กินเสปค
    File: Essentials CQ Series.iso

File as text: Essentials CQ Series.iso.txt (Change the extension .txt later.)
    Category: OS Windows/Linux/Unix/Solaris/Mac
    Image link:: http://www.youpica.com/view.php?filename=284_pro.jpg
    Total Size: 603.19 MB

Added By: Inever
    Date Added: Mon 12 Jan 2009 2026
    Views: 235
    Hits: 105
    Ratings: No votes yet (add rating) 5 4 3 2 1

Seeders: 24
    Leechers: 3
    Total Speed: 127.49 KB/s
    Completed: 29
    [See Who Completed]
    Last Seeded: 1:49 ago
    Request a re-seed: [Send Request]

Moderator Only
    Banned: no
    Visible: yes

Peers: 25 [Show]

http://www. ...... .com/details.php?id=242223
    Last edited by leng456; 26 Mar 2009 at 03:12:36.

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ก็เห็นใช้ได้ นิคับ

ท่านใจเย็นๆ ค่อยๆ ดูดีๆ

OverclockZone Member

โหลดในบิตน่าจะมีให้โหลดนะครับ เป็นxp for cq40

OverclockZone Member l3estzon's Avatar

เวปบิตมีจ้า มีทั้งแผ่นที่โมมาเฉพาะของมันเลย พร้อมกับไดร์เวอร์ เราใช้อยุ่ ลงได้100% ครบถ้วนสมบูรณ์แบบ
    ดูที่ cosmoneo

ได้ตั้งแต่ปีที่แล้วแล้วนะครับ

ิือิอิ

2008

Bookmarks

Bookmarks