Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความช่วยเหลือ เกี่ยวกับIcon ค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความช่วยเหลือ เกี่ยวกับIcon ค่ะ

รีสตาร์ทเิครื่อง แล้วมีแต่เดสก์ทอป ไม่มีโปรแกรมอะไรขึ้นมาบนจอเลยค่ะ มีแค่พื้นหลังธรรมดา เมาส์ขยับได้ปกติ รีมา 4-5รอบเป็นเหมือนเดิม แต่รอบสุดท้าย รีแล้วไปทำธุระมา ประมาณ 5-10 นาที พอกลับมา มันใช้งานได้ปกติ เป็นแบบนี้ 2 ครั้งแล้วค่ะ จะแก้ไขยังไงดีค่ะ ไม่อยางลงวินโดวส์ใหม่ เดือนนี้ลงมา 2 ครั้งแล้ว

เครื่องมันกำลังโหลดรึเปล่าครับถ้าทิ้งไว้ 5-10 นาทีแล้วมันมาเนี่ย ขอสเปคเครื่องหน่อยก็ดีนะครับ

Comment

สแกน hdd ก่อนนะคับว่าผ่านปะ แล้วลองไปหาแผ่นวินโด้ ใหม่มาลง คาดว่าวินโด้ที่ไรท์มาอาจไม่ดี

Comment

Working...
      X