Announcement

Collapse
No announcement yet.

VGA On Board 2 ตัวนี้ ตัวไหนแจ่มกว่ากันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• VGA On Board 2 ตัวนี้ ตัวไหนแจ่มกว่ากันครับ

ผมจะซื้อMB ที่มี VGA On Board แรงๆหน่ะครับ
    กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเลือกค่ายไหนดีระหว่างAMD กับ Intel
    ระหว่างMB 2ตัวนี้นะครับ
    GA-MA78GM-S2H - ATI Radeon 3200 > AMD ใส่กับ AMD x2 5200+
    XFX 630i - GF 7150 > Intel ใส่กับ E5200

อยากจะทราบว่าVGA 2ตัวไหนแรงกว่ากันครับถ้าใส่กับCPUแล้ว

เปรียบเทียบให้หน่อยนะครับ จะซ์้อสิ้นเดือนนี้แล้วครับ

รอคนข้างล่าวเด้อ

Comment

รอคนข้างล่างต่อไปฮะ ^^

Comment

ถ้า ชอบAMDอะเลือกไรละ
        แล้วถ้าชอบอินเทลจะเลือกไร
        คิดเอาเองเพราะเราคนซื้อ คนอื่นตัดสินใจไม่ได้

Comment

On Board ต้อง ATI อยู่แล้วครับ แต่ CPU ต้อง intel...

Comment

Originally posted by tanapon000 View Post
            ถ้า ชอบAMDอะเลือกไรละ
            แล้วถ้าชอบอินเทลจะเลือกไร
            คิดเอาเองเพราะเราคนซื้อ คนอื่นตัดสินใจไม่ได้
            ครับผม สุดท้ายตอนจะซื้อ ผมก็จะต้องตัดสินใจเอง + คิดเองครับ

แต่ผมแค่อยากจะหาข้อมูลเพื่อช่วยให้ผมตัดสินใจได้ดีขึ้นครับว่าจะเลือกอันไหน

ผมแค่อยากให้เพื่อนช่วยแนะนำตามประสบการของเพื่อนหน่ะครับ
            ว่าแบบคู่ไหนมันแรงกว่ากันระหว่าง 2 คู่ข้างบนครับ

Comment

Originally posted by 111111 View Post
              On Board ต้อง ATI อยู่แล้วครับ แต่ CPU ต้อง intel...
              แล้วแบบนี้ผมควรจะเลือกเซท ที่1 หรือเซทที่2ครับ
              เซทไหนจะดีกว่า>(ในเวลาเล่นเกมส์หน่ะครับ)

ปล.อีกประมาณ1-2เดือนผมก็คงจะซื้อVGA แยกมาใช้แน่นอนครับ
              แต่ตอนนี้ขอใช้On Board ไปก่อน แก้ขัดครับ

Comment

รอคนข้างล่าง -.-

Comment

รอคนต่อไป ^^

Comment

เวนกำ

Comment

รอต่ออีก 2 เดือนแล้วค่อยซื้อพร้อม vga เลย

Comment

กำ

Comment

ดันๆ รอคนข้างล่างมาตอบ อิอิ

Comment

เวนกำ เข้ามาดันซะงั้น

Comment

ถ้าจะซื้อแยก ถ้า อยู่กลางๆ ก็เลือก Intel ครับ เล่นเกมส์ online พอถูไถได้ทั้งนั้น อาจจะลื่นด้วยซ้ำ

Comment

Working...
                              X