Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ ตอนบู้ตเครื่องvistaมันขึ้นแบบนี้ทุกทีเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ ตอนบู้ตเครื่องvistaมันขึ้นแบบนี้ทุกทีเลย

ตอนบู้ตเครื่องvistaมันขึ้นแบบนี้ทุกทีเลย
    Failed to connect to a windows service
    Windows could not connect to the Group Policy Client
    service. This problem prevents limited users from
    logging on to the system.
    As an administrative user,you can review the System Event Log for details about why the service didn't respond.

แล้วจะมีอาการคือเข้าไปเปลี่ยนชื่อเครื่่องไม่ได้ เข้าไปจัดการเกี่ยวกับ administrator management ก็ไม่ได้ครับ

ลองให้ร้านลงใหม่หลายรอบแต่พอใช้ไปสักพักก็เป็นอีก เลยต้องรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ

น่าจะเป็น service ที่เกี่ยวข้องโดนปิดไปงับ เดา ๆ นะงับ

Comment

แผ่นที่เอามาลงอาจไม่สมบรูณ์ก้อได้คะ

Comment

ก่อนหน้านั้นไปลงโปรแกรมอะไรมามั่งรึเปล่าครับถ้ายังไงลองทำ system restore กลับไปตอนที่ลงวิโดมาใหม่ๆเลยดูสิว่าหายไหมไม่ก็ลองเปลี่ยนแผ่นดูครับผมลงวิสต้ามาหลายเครื่องยังไม่เคยเจอแบบนี้เลย - -''

Comment

ซอฟแวร์ที่ลงก็มีแค่driver ของเครื่องThinkpad R61เตรื่องนี้เองครับ แต่ยังไงก็จะลองหาแผ่นใหม่มาลงเองดูอีกทีครับ ได้ผลอย่างไรจะกลับมาบอก

Comment

Working...
          X