Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยp5b32 sli se deluxeหน่อยแมนบอดร้อนมากเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยp5b32 sli se deluxeหน่อยแมนบอดร้อนมากเลย

ช่วย p5n32 sli se deluxe ผมหน่อยแมนบอดร้อนมากเลย
    งงมาก แบบตรงชิปร้อนมากเลย แต่ เชคดูในโปรแกรม 45 c
    ร้อนไปหรือป่าว แต่ผมลองไปจับ ร้อนมากๆเลย
    คือพัดลมที่ให้มากับแมนบอด ผมไม่ได้ติดกับบอด เพราะผมใส่ zalman 9700 led มันใหญ่ เลยเอาพัดลมแมนบอดลงไม่ได้
    มีวิธีไหมที่จะทำให้ความร้อนลดลงอ่ะคับ
    ช่วยผมที่ คิดไม่ออกเลย
    พี่ๆคับช่วยดูให่ด้วย
    Last edited by panuza; 22 Jan 2007, 15:24:42.

45 องศา ไม่ถือว่าร้อนมากมายหรอกครับ เมนต์บอร์ทที่ใช้ฮีทไปท์ ต้องการการไหลเวียนอากาศที่ดีซักหน่อย ลองเพิ่มพัดลมเคสดูดเข้าและเป่าออกดูครับ และไปท์ตำแหน่ง LPT PORT ลองหาพัดลมเล็ก ๆ วางตรงนั้นดู ขนาดประมาณ 50 มม.หน่ะ (ขนาดของพัดลมซิงค์ AMD K7 )

Comment

ขอบคุนคับ

Comment

Working...
      X