Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง RAID 0 ของ nForce4 Ultra หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง RAID 0 ของ nForce4 Ultra หน่อยครับ

คืออยากลองต่อ RAID 0 ดูบ้างเพราะ HDD ของ Seagate 200G มันดังเหลือเกินครับ
    1. RAID 0 บน nForce4 Ultra จะรวนง่ายหรือป่าวครับ
    2. HDD Seagate 80G จะเสียงจะเงียบกว่า 200G มั้ยครับ(ดังแกรกๆอะครับเวลาโหลด)
    ปล...ผมใช้ MB MSI K8N Neo4 Platinum ครับ

ยังไงรบกวนมิตรรักแฟน AMD ช่วยตอบหน่อยครับ ..ขอบคุณครับ

ไม่รวยง่ายหรอกครับ

ส่วนเสียงดังมันเรื่องปกติ ของซีเกทครับ

Comment

1. RAID 0 บน nForce4 Ultra จะรวนง่ายหรือป่าวครับ ---->ที่ผมใช้อยู่ค่อนข้างมีปัญหากะ วินโด้ว บางแผ่นครับ(แผ่นปลอม)เกี่ยวกะ ไดรเวอร์
      2. HDD Seagate 80G จะเสียงจะเงียบกว่า 200G มั้ยครับ(ดังแกรกๆอะครับเวลาโหลด)--->ขึ้นอยู่กะHDD ลูกนั้นๆ ครับ ขอผมดังตัวนึง(SATA1)

แต่อีก 2 ตัว(เพิ่งซื้อ SATA2)ปกติดี ผมใช้ Seagate SATA 80 GB x 3 ลูก
      กะบอรฺ์ด A8N-E

Comment

แล้ว HDD ยี่ห้อใหนบ้างครับที่เงียบๆอะครับ แล้วก็ความร้อนไม่สูงมากครับ

Comment

ที่ใช้อยู่ MAXTOR ครับ แรกๆก็ดังนะ แต่ตอนนี้เงียบเหมือนไม่ติดแล้วครับ
          แต่จะว่าไป มันก็ดังทุกยี่ห้อแหละครับ

Comment

Working...
          X