Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากเก่งการใช้ mac os

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากเก่งการใช้ mac os

คือว่าผมตัดสินใจแล้วว่าจะซื้อ notebook ของ mac แต่ติดตรงที่ว่าผมไม่เคยใช้ mac มาก่อนเลย

ผมจะสามารถใช้มันใด้อย่างเต็มประสิทธิภาพอย่างไงครับ

ถ้าซื้อหนังสือมาอ่านผมจะเก่งไหม

Originally posted by ditjan View Post
    คือว่าผมตัดสินใจแล้วว่าจะซื้อ notebook ของ mac แต่ติดตรงที่ว่าผมไม่เคยใช้ mac มาก่อนเลย

ผมจะสามารถใช้มันใด้อย่างเต็มประสิทธิภาพอย่างไงครับ

ถ้าซื้อหนังสือมาอ่านผมจะเก่งไหม
    ถ้าเป็นวินโดว์อยู่ก่อนแล้ว 1-2 ชม.ก็คล่องแล้วครับ เพียงแต่เราต้องศึกษาโปรแกรมที่ไม่เคยใช้เท่านั้นเองครับ

แมคเป็นระบบปฎิบัติการที่สร้างมาให้ใช้งาน ง่าย และเสถียรมาก โดยผ่าน GUI ที่เรียบง่ายและสวยงามครับ
    Last edited by Kho_t_de; 28 Sep 2008, 01:02:15.

Comment

เราไม่เคยใช้ mac มาก่อนเหมือนกัน ตอนแรกก็คิดว่าต้องไปซื้อหนังสือมาอ่านเหมือนกัน

แต่เอาเข้าจริงๆ ลองกดมั่วๆไป มันก็ได้เอง เราลองมา อาทิตย์นึง จนคล่องละ

ถ้าคิดว่าไม่เปลืองเงิน ซื้อหนังสือมาอ่านควบคู่ไปก็ดีค่ะ แต่ถ้าไม่ซื้อยังไง เข้ามาถามในนี้ก็ได้นะ

มีผู้รู้ให้คำตอบเยอะค่ะ

Comment

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ไปใช้ mac book pro แล้ว งงมากก 1 ชม ทำอะไรกับมันได้น้อยมาก เพราะไม่รู้เปลี่ยนภาษายังไง - -

Comment

Originally posted by absolute_kim View Post
            ไปใช้ mac book pro แล้ว งงมากก 1 ชม ทำอะไรกับมันได้น้อยมาก เพราะไม่รู้เปลี่ยนภาษายังไง - -
            คอมมาน + สเปคบา

Comment

ซื้อ Powerbook G4 มาเมื่อวานนี้
              วันนี้ลองเล่นดู ผมว่ามันก็ไม่ยากอย่างที่คิดนะครับ ที่จะยากก็คงจะเป็นความรู้สึกไม่คุ้นของเรามากกว่า

Comment

ถ้าเคยใช้ win มาก่อนน่าจะเป็นหลังจากใช้ไปสองวันครับ
                ถ้าไม่เคยก้อคงจะซักสองชั่วโมงครับ . . .

มันใช้ง่ายอ่ะ =w=
                ถ้าเคยชินกับ win มันอาจจะต้องใช้เวลาเปลี่ยนความชินนิดนึงครับ ฮ่ะ ๆ

Comment

อืม....ค่อยเบาใจหน่อย

ตอนแรกว่าจะไม่เอาแล้วเพราะว่ากลัวใช้ได้ไม่คุ้มอะ

Comment

Working...
                  X