Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูหน่อยครับ อาการนี้เปงที่อารายย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูหน่อยครับ อาการนี้เปงที่อารายย

อยากถามหน่อยครับ คือ งงมาก ซื้อของใหม่มาหมดเรยนะครับ
    spec CPU : E8400
    M/B : Asus P5kpl/1600
    VGA :inno GF 8600GT 512mb ddr2
    ram : kingston 1 gb 2ตัว
    HDD: IDE 80GB+ IDE 40 GB(ของเก่าที่มีอยู่แร้ว)

คือ พอลงวินโด ใหม่เสดทุกอย่าง แร้วก็ลง driver เรียบร้อย
    เล่นเนต msn เปิด word ธรรมดา ได้ปกติ ไม่มี ปัญหาอาราย

แต่พอลองเข้าไปเล่นเกมส์ เช่น warcraft3 เข้าดู intro movie(ตอนแรกเข้าเกม) ได้แต่พอตัดฉากเข้า main menu game ยังไม่ทันขึ้นปุ่มอาราย มานก็ค้างอ่าคับ ลอง เทสอีกเกมส์(spore) ก็เป็นอาการเหมือนกานอ่าคับ - - งงมากไม่รู้เป็นที่อาราย

ใช้งานเดิมๆรึป่าวคับ หรือว่าoc ถ้าoc ลองตั้งค่าbiosเปนค่าเดิมๆก่อนคับ แล้วลองเข้าเกมส์
    พอรุ้แค่นี้คับ

รอท่านต่อไป

Comment

ผมว่าขเอมูลน้อยไป ควรเอาโปรแกรมเทสการทำงานลองเทส เชน อุณหภูมิอุปกรณ์ต่างๆๆ CPUZ SPEEDFFAN
      อะไรพวกนี้ พัดลมกี่ตัว PSUพอไหมอะไรแบบนี้ จะได้มีรายละเอียดมาวิเคราะห์ต่อไป ในส่วนของผมเคยเล่นแล้วค้าง เป็นเพราะ OC แล้วไม่เสถียรเล่นไปบ้างครั้งก็นิ่ง เลยลดลงมาหน่อยปรับแรงไฟลงมานิดก็หาย แล้วมั่นดูความร้อนด้วยเพราะการ์ดจอผมเป็นรุ่นไม่มีพัดลม 8600GT SilenPipe ll เหมือนท่านนั่นแหละทำงานกราฟพิกมีเสียงดังจี๊ดๆๆ

Comment

คือ มันค้างจุดเดี่ยวกันทุกเกมส์เรยครับ คือ ช่วย ระหว่างเปลี่ยน intro game กับ เข้า main menu
        แร้วก็ ผมก็ไม่ได้ OC อารายเรยครับ T T เพิ่งซื้อมาแท้ๆ .......... จาร้องครับ

Comment

psu delux 450w

Comment

Working...
          X