Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามว่า CPU Cooling ที่เป็นชุดครบเซ็ตของมันมียี่ห้ออะไรบ้างครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามว่า CPU Cooling ที่เป็นชุดครบเซ็ตของมันมียี่ห้ออะไรบ้างครับ

CPU Cooling ยี่ห้ออะไรบ้างที่ครบเซ็ตของมัน เช่น
    - มีคลิบไว้สำหรับยึดพัดลมที่เอามาติดที่ ซิงค์
    - พัดลม 8-12 ซม.
    - ผมต้องการจะติดพัดลมเพิ่ม ที่ซิงค์ แต่ไม่รู้จะยึดติดด้วยวิธีใด มีร้านไหนที่ทำได้บ้าง แบบว่า
    ร้านมอเตอร์ไซด์ ก็จะมีร้านแต่งมอเตอร์ไซด์ แล้วมีร้านแต่งคอมพิวเตอร์ไหมครับ

Coolermaster V8 ครับ มาทั้งลูกเลยครับพัดลมอยู่ในซิ้งค์เลย ที่ต้องทำแค่ประกอบเข้ากับเมนบอร์ด มีคู่มืออยู่ครับลองดูๆ

Comment

V.8 เย็นไม่สมราคาเลย

Comment

Tuniqครับ ของใหม่ประมาณ1700 มีพัดลม ตัวปรับรอบ ซื้อมาพร้อมใช้ทันทีแถมเย็นพอๆกับ120U exด้วยครับ
        ยี่ห้ออื่นๆก็มี Zalman Gigabyte Coolermaster ฯลฯ

Comment

จริงด้วย

Comment

Originally posted by vonbin View Post
            V.8 เย็นไม่สมราคาเลย
            เย็นเกินราคา 555

Comment

TR IFX-14 ตามลายเซ็นต์เลยครับ
              (สนับสนุนของตัวเองครับ)

Comment

ถ้าเอาครบเซ็ตแบบใส่ได้ทั้งบอร์ดเลยต้อง ThermalRight ยกให้ยี่ห้อนี้เลย

CPU : Ultra-120 Ex, IFX-14

RAM : HR-07, HR-07 Duo

VGA : HR-03 GT, T-Rad2 (กำลังจะวางขาย เย็นกว่า HR-03 GT)

NB + SB : HR-05, HR-05 SLI, HR-05 IFX, HR-05 SLI IFX

MOSFET : HR-09S, HR-09U

ครบเซ็ต ThermalRight ทั้งบอร์ดเลย หุหุ

Comment

^
                  ^
                  อ๋อ ขอโทษที่ทำให้เข้าใจผิดครับ ทั้งชุดของผมคือ มีพัดลม แฟนคลิบ
                  ขอบคุณทุกท่านมากครับ ได้ข้อมูลแล้วครับตัดสินใจเลือก Sunbeam Tuniq ราคา 1,750 บาท
                  ปัญหาคือ จะใส่กับบอร์ด GA-P35 DS3R จะใส่เข้าไหมกลัวติดครับ [เปิดฝาข้างเคสครับ]

Comment

Working...
                  X