Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSU Enermax 460W สายไฟหัวมูเลตไม่พอครับทำไงดี ...????

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSU Enermax 460W สายไฟหัวมูเลตไม่พอครับทำไงดี ...????

Enermax 460 Dual fan นะครับ

จะเอามาใช้กับ 9800GTX แต่ทว่า
    ตัวนี้มันต้องเสียบหัวมูเลตพ่วง 4 หัว ??????? (หัวแปลงเป็น 1 6พิน)

ไหนจะพัดลมอีก 4 ตัวครับ หลัง 1/ หน้า 1 /ข้าง 2

ไหนจะ HDD อีก 1

ไหนจะ DVD-rom อีก 1

ทำไงดีครับ อ้ากกกกกกกกกกกกก

เอออ แล้วถามหน่อยครับ หัวมูเลตหัวนึงที่มันเขียนว่า Extra มันคืออิหยังก่อ ?

H u h u !

ให้เอาพัดลมมาต่อพ่วงกันสิคับ มันจะได้ใช้หัวเดียว

^-^

Comment

ใช้รุ่นเดียวกับผม อุปกรณ์ก็เท่ากัน ผมพัดลม 5 ตัวแนะ ทำตามท่านแรกครับพัดลมพ่วงกัน
      ซื้อหัวแยกมาต่อเพิ่มก็ได้ ส่วนไอ้ที่ Extra ผมเอามาต่อพัดลมซะงั้น ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

แล้วไอ้ Mulex หัวนึงนี่มันจ่ายไฟเท่าไหร่อะครับ ?

กลัวพ่วงพัดลมมากๆแล้วจะไม่พอต่อ 1 หัวมูเลต

Comment

เปลือยเลยครับใช้พัดลมบ้านเป่าเอา ไม่ต้องใช้พัดลมเคสแหะๆ
          ผมก็ไม่พอเหมือนกันenermax460W

Comment

พัดลมทั่วๆไป1200-3000รอบ กินไฟตัวนึงสูงสุดไม่เกิน5Wครับ ดังนั้นพ่วงไปเท่าไรก็ไม่ทำให้ไฟตกครับ

Comment

ขอบคุณบักหำแหล่ทุกท่านครับ

Comment

Originally posted by janmukdamaster View Post
                Enermax 460 Dual fan นะครับ

จะเอามาใช้กับ 9800GTX แต่ทว่า
                ตัวนี้มันต้องเสียบหัวมูเลตพ่วง 4 หัว ??????? (หัวแปลงเป็น 1 6พิน)

ไหนจะพัดลมอีก 4 ตัวครับ หลัง 1/ หน้า 1 /ข้าง 2

ไหนจะ HDD อีก 1

ไหนจะ DVD-rom อีก 1

ทำไงดีครับ อ้ากกกกกกกกกกกกก

เอออ แล้วถามหน่อยครับ หัวมูเลตหัวนึงที่มันเขียนว่า Extra มันคืออิหยังก่อ ?
                เขาไม่ได้เรียกหัวมูเลตครับ เขาเรียกว่าหัวต่อแบบ "Molex" ต่างหากครับ

ถ้าสายไม่พอมันมีสายไฟแบบหัว Molex ขายกันเส้นละ 10 บาท หรือไปขอจากร้านคอมพิวเตอร์เอาก็ได้ครับ

ส่วนหัว Molex ที่เขียนว่า Extra มันก็คือหัวต่อการ์ดจอแบบ 6 pin ธรรมดานี่ละครับ แต่จะมีหัวแบบ 2-pin มาให้อีกสายคู่กันเพื่อประกอบเป็น 6+2 pin หรือหัว 8 pin ที่ใส่กับการ์ดจอที่ต้องการไฟเพิ่มนี่เองครับ (หัวต่อ Molex ในรูปพวกนี้เป็นของ Tagan BZ1300 แต่ใช้ดูแทนได้เพราะเป็นหัวต่อแบบเดียวกัน)

อยากรู้รายละเอียดเพิ่มเติมของสาย Extra อ่านไ้ด้ที่ http://www.enermaxthailand.com/image...DXX-DM-SLI.pdf
                Last edited by umic2000; 28 Sep 2008, 15:36:30.

Comment

Working...
                X