Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฮาท์ดดิสในแมคบุ็ค มันหายไป 40 gb

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฮาท์ดดิสในแมคบุ็ค มันหายไป 40 gb

คือ ผมใช้ mac book pro ครับ ฮาท์ดดิสในแมคบุ็ค ของผมมันใกล้จะเต็มแล้วอะครับ คือฮาท์ดดิส มีอยู่ 150 gb ใช้ไปจิรงๆ ประมาณ 100 `gb `มันหายไป 40 gb กว่าๆ ตอนนี้เหลืออยู่ ุ5 gb flie มันหายไปไหนครับ ลองไล่ๆดูไปอยู่ใน previous system ตั้ง70 กว่า gb (ไม่รู้มาจากไหน)ซึ่งมันไม่สัมพันธ์กับที่กล่าวมาในข้างต้น เลยไม่กล้าลบออก
    ถามหน่อยนะครับ
    1.Macintosh Hd/ previous system flieใน previous system``คืออะไรใช้ทำอะไรครับ ลบไปจะมีปัญหาอะไรมั้ย
    2. mac จะมีไฟล์ขยะหรือไฟล์ที่ไม่จำเป็นมั้ยครับ ลบได้ที่ไหนครับ
    3.ถ้าไม่ย้ายข้อมูล ลง เอ็กเธอร์เนอร์ฮาท์ดดิสมีวิธีทำไงให้มีพื้นที่ HD เพิ่มขึ้นโดยี่ไม่มีผลต่อโปรแกรมที่ใช้ทำงานครับและการทำงานของเครื่อง
    (ใช้แมคทำงานพวก 3d + graphic + internet + entertainment ทั้วไป)
    4. HD Maxtor one touch 4mini ,มันต่อเข้า pc ไม่ได้เหรอครับ มีวิธีมั้ยครับ

เปิดใช้งาน time machine รึป่าวคับ

Comment

previous system แสดงว่า มีการลง os ใหม่มาครั้งนึงแล้ว โดยที่ตอนลง "ไม่ได้" สั่ง format แต่เป็นการสั่งลงไปเฉยๆครับ มันเลยเก็บไฟล์เก่าไว้

ถ้าตอนลงสั่ง format ก็จะไม่มี previous system ครับ

Comment

thx u

Comment

up

Comment

up up

Comment

up up up

Comment

up up up up

Comment

up up up up up

Comment

Working...
                  X